30 ตอบกลับ

ฝีเด็กค่ะ ถ้าเป็นหนองอย่าไปบีบนะคะเดี๋ยวมันจะค่อยๆหายไปเองค่ะ

วันนี้เราพาลูกไปหาหมอมาเรื่องนี้ หมอไล่กลับมา บอกมันปกติ 555

ปกติ เป็นฝีที่เกิดจากวัคซีนที่หมอฉีดให้น้องตอนแรกเกิด

ของเราเป็นหนองเลยย..แล้วมันก็แตกเอง ถือว่าปกตินะ

หมอปลุกฝีแรกเกิดจ้าเพื่อให้ลูกมีภูมิคุ้มกันจ้า

ปกติคะ ที่บ้านก้อเปนพอหนองแตกออกก้อจะหยุบลงคะ

ปลุกฝีค่ะก่อนออกจากรพ. เดี๋ยวก็แตกแล้วหายค่ะ ^^

หมอปลูกฝีให้ค่ะ เดี๋ยวฝีจะแตก และหายไปเองค่ะ

ปกติคะ ของลูกเราก็แตกแล้ว ลูกเรา2เดือน16วัน

ปกติคะ ปลูกฝีมันจะค่อยๆใหญ่และแตกเองคะ