10 ตอบกลับ

ตอนเราซาวด์ตอนนั้นประมาณ5 wก็ไม่เจอค่ะ หมอให้ตรวจค่าฮอร์โมน ถ้าค่าดีขึ้นมากขึ้นหมอบอกว่าจะท้องในมดลูก สรุปโทรมาบอกค่าเลือดดีขึ้นเเต่เราไม่มั่นใจ อีหกประมาณเกือบ2สัปดาห์เราไปซาวด์ใหม่ เเต่ซาวด์ทางช่องคลอดเจอตัวน้องค่ะ คุณแม่ใจเย็นๆนะคะ อายุครรภ์อาจจะยังน้อย เลยไม่เจอน้อง ตอนเราไม่เจอเราก็เคลียดเหมือนกันค่ะ รอเวลาหน่อยนะคุณเเม่สู้ๆ💚✌🏻

หนูไปซาวทางช่องคลอดใหม่ที่คลีนิคหมอบอกว่าท้องร้อยเปอเชน แต่อายุครรภ์จิงๆพึ่งได้4_5สัปดาเอง เลยยังไม่เจอน้องค้ะ

อย่าพึ่งเครียดค่ะบางทีน้องหลบอยู่ข้างในค่ะ บ้านนี้ซาวด์ตอนอายุครรภ์เท่ากันค่ะ หมอต้องกดถูกตำแหน่ง ไม่ถูกตำแหน่งไม่เห็นเหมือนกันค่ะทีแรก จะให้ดีไปซาวด์คลีนิคโดยตรงนะค่ะละเอียดกว่าโรงบาลค่ะสู้ๆค่ะ☺️☺️

ใช้ค่ะคลีนิคดีกว่าโรงบาลค่ะ

บ้านนี้ก็ไปซาวด์ผ่านช่องคลอดมาได้6w+ ก็ยังไม่เห็นตัวอ่อนค่ะ ตอนนี้เวลาเขาห้องน้ำเอาทิชชู่ซับมีเมือกน้ำตาลออกมาด้วย ยิ่งคิดไปไกล 22นี้ไปลุ้นอีกทีค่ะว่าจะเจอน้องมั้ย

ขอให้เจอน้องน่ะค่ะ

บ้านนี้11วีค1วันเจอแต่ถุงตั้งครรภ์ไม่เจอเด็กหมอนัดอีกที2อาทิตย์มีเลือดไหลตลอด50/50เหมือนกันค่ะ

หมอนัดซาวอีกมั้ยคะ อย่าพึ่งเครียดนะน้องอาจจะแอบอยู่ แม่ได้ซาวทางช่องคลอดมั้ยคะ

ของเราก็ไม่เจอแบบนี้เลยรออีก2วีคก็เจอรออีกนิดนะคะแม่บางทีไข่เราอาจตกช้า

แม่บ้านนี้ก็เจอค่ะได้7สัปดาห์ตอนนี้หมอเหน็บยาเอาออกแล้ว แม่สู้ๆน่ะค่ะ

มีเลือดออกไหมค่ะ

บ้านนี้น้อง9wตัวเล็กมากหมอนัดอีกที่15กุมภาพันธ์แอบกังวลเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้8W ซาวด์ทางช่องคลอดพบแต่ถุงตั้งครรภ์นัดซาวด์อีกที 1 เดือนค่ะ

ใช่ค่ะดูตามวันกำหนดคลอดได้ 9 วีคแต่พอซาวด์ทางช่องคลอดกับเป็น 5 วีคแอบกังวลเหมือนกันค่ะไม่รู้หมอนับแบบไหน

รออีกหน่อยนะแม่ น้องอาจจะแอบอยู่ สู้ๆนะค่ะขอให้แม่สมหวังค่ะ

รอน้องอีกนิดนะคะเเม่

แต่จริงแล้วหมอบอกว่าพึ่งได้4_5สัปดาเองค่ะ เลยยังไม่เจอ