13 ตอบกลับ

เท่าๆกันเลยค่ะทั้งน้ำหนักลูกทั้งอายุครรภ์ แต่บ้านนี้ตรวจไปแล้วครั้งแรกสูงปรี๊ด ครั้งที่2ปกติ คุณหมอได้แต่บอกให้ลดของกินลง แต่ถ้าตรวจฉี่น้ำตาลขึ้นอีกคงไม่รอดแน่ๆ

ขอบคุณคร่าแม่ ต้องสตรองเนาะแม่ สู้ๆ

ตอน30wลูกหนัก2190gแต่หมอไม่ได้ว่าอะไรลูกตัวโตดี

ของเค้าก็เกิน เดือนหน้าโดนตรวจเบาหวานเหมือนกัน ทำใจค่ะ เราเกิดมามีพ่อแม่เป็นเบาหวาน มีกรรมพันธุ์ติดตัว เสี่ยงกว่าคนอื่นอีก

ของเรายายเป็นอ่าาาา แต่ไม่รู้จะโยงมารึป่าววว เดือนหน้าลุ้นกันค่ะแม่ สู้ๆนะคะ