16 ตอบกลับ

ของเราเจอถุงตั้งครรภ์ตอน4วีค ซาวเสียเงินเอง พอแน่ใจว่าตั้งครรภ์แน่นๆแล้วอีกไม่กี่วันไปฝากตึกปกสค. (รพ.เดียวกันแต่คนละตึก)หมอซาวไม่เจออะไร แต่ตรวจปัสวะยืนยันตั้งครรภ์เจาะเลือดไปตรวจเสียเงินค่าซาวและยาบางรายการ นัดอีกที 8 เมษา กำลังชั้งใจว่าจะฝากเสียเงินเองทั้งหมดดีมั่ย เพราะรู้สึกว่าแต่ละหมอใส่ใจคนไข้ไม่เหมือนกัน เลยเปลี่ยนหมอตามที่ญาติๆแนะนำไม่รู้จะโอเคมั้ย แต่ก็ตื่นเต้นทุกครั้งที่หมอนัดเลยค่ะ

โอเคค้า ้รารอหมอนัด 11นี้

ทางนี้รู้ว่ามีน้องตอน 6 วีค แล้วค่ะ ไปหาคุณหมอแล้วคุณหมอบอกว่ามีภาวะแท้งคุกคาม แต่เจอหัวใจของน้องเต้นแข็งแรงดี แม่ก็ใจชื้นขึ้นมานิดนึงค่ะ🥹

ดีใจด้วยค่ะ ดูแลตัวเองดีดีด้วยนะคุณแม่

ซาวด์ครั้งแรก ตอน7วีคเจอถุงตั้งครรภ์ ซาวด์รอบ2เจอน้อง เจอหัวใจตอน8 วีคค่ะ ปล . ซาวด์คลีนิคนะคะ

ครั้งแรก 5วีค 5 ไม่เจอน้อง พออีกรอบเจอคะ 6 วีค 5 ซาวกำหนดคลอดล่าสุด 9 วีค น้อง 2.19 เซนแล้ว

ทางนี้รอ พบหมอ 11 เม ย จ้ะ

5 วีค 5 วันเหมือนกันเลยค่ะ. เราซาวทางช่องคลอดค่ะ. เห็นถุงกับได้ยินเสียงหัวใจ

ที่คลินิก ให้ซาวท้อง ค่ะ ไม่ได้ไปซาวช้องคลอดเลย

เจอตัวกับหัวใจตอน 7 วีคค่ะ ซาวด์ทางช่องคลอดค่ะ

ของเรา8วีคค่ะเจอตัวน้องเเล้วก็ฟังเสียงหัวใจ👶

หมอนัด 11 ค่ะ รอลุ้น

อายุครรภ์เท่ากันเลยคะ รอซาว11เม.ย เช่นกันคะ

บ้านนี้เจอตอน7w3d พร้อมหัวใจเต้นตุ้บๆ🫶🏻

เหมือนกันเลยค่ะ หมดนัดอีกที22เมษายน

ลุ้นทุกวัน 😊