325 ตอบกลับ

กินตอนที่แม่สดวกค่ะ จะเป็นหลังอาหารเช้าหรือหลังอาหารเที่ยง หรือก่อนนอนก็ได้ เอาที่เราไม่ลืมค่ะ

ถ้าแพ้ท้องอยู่เภสัชกรแนะนำให้ทานหลังอาหารเย็นหรือก่อนนอนไปเลยคะ พอหาแพ้ค่อยทานหลังอาหารเช้า

กินตอนไหนก็ได้ แต่ต้องเป็นคนละมื้อกับแคลเซียมค่ะ บ้านนี้กินก่อนนอน เพราะกินแล้วเวียนหัวจ้า

กินแคลเซียมตอนเช้าหลังอาหาร ส่วนตัวนี้ยาบำรุงเลือดให้ทานตอนบ่าย และห่างจากการทานนม2ชม.คะ

ก่อนนอนค่ะมันจะทำให้ไม่พะอืดพะอมด้วยเคยกินหลังอาหารเช้าเว้นๆสักพักก็อ้วกเหมือนเดิมค่ะ

หลังอาหารเช้าจ้าแม่ ห้ามกินพร้อมนมนะ ให้กินห่างนมประมาณ30นาทีหรือ1ชม. บ้านนี้ก็กินอยู่จ้า

บ้านนี้ คุนหมอให้ทานหลังอาหารเช้า-กลางวันครั้งล่ะ1เม็ดค่ะ ก่อนนอนหมอให้ทาน แคลเซียมจ่ะ

บ้านนี้ได้มา2อย่าง ได้แคลเซียมมาด้วย หมอบอกว่าแล้วแต่จะกินตอนไหนแต่อย่ากินพร้อมกัน

ถ้ายังแพ้ท้องยุให้ทานก่อนนอน แต่ถ้าหายจากอาการแพ้ท้องแล้วให้ทานหลังอาหารเช้าค่ะ

เป็นวิตามินค่ะ ทานก่อนหรือหลังอาหารก็ได้ แต่แนะนำทานก่อนอาหารจะดูดซึมดีกว่าค่ะ