8 ตอบกลับ

VIP Member

หลังคลอดบุตรไปแล้วเนื่องจากร่างกายต้องการปรับตัวสักระยะหนึ่ง ทำให้ประจำเดือนของคุณแม่มาไม่สม่ำเสมอ อาจมากระปริบกระปรอยซึ่งประจำเดือนจะมาหลังจากน้ำคาวปลาหมด โดยประมาณเป็นเวลา 1 เดือน แต่ถ้าคุณแม่ที่ให้นมบุตร อาจทำให้ประจำเดือนมาช้าตามระยะเวลาที่ให้นมบุตร ในคุณแม่ที่มีร่างกายแข็งแรงดีสามารถกลับมาตกไข่ได้เร็วค่ะ😊

บ้านนี้ประจำเดือนมาตอนน้อยอายุ 1ขวบ 3เดือนค่ะ น้องกินนมแม่ค่ะ

ของเรา เลิกให้นม ลูก2เดือน มาเดือนที่2 ค่ะ เยอะมาก

บ้านนี้ตอนลูกได้ 6 เดือน20 วัน น้องกินนมแม่ตลอดคะ

ไม่คุม ก็มีสิทธิ์มีน้องค่ะ ถึง ปจด จะยังไม่มา 😁

VIP Member

ให้นมลูกอยู่​ ปจด.จะยังไม่มาจ้า

Super Mum

บ้านนี้มาตอนน้อง 1 ขวบ 1 เดือนค่ะ

ขอบคุณค่ะ