30 ตอบกลับ

เชื่อใบซาวด์ค่าาา เพราะการซาวด์เพื่อเช็คอายุครรภ์แม่นยำกว่าการนับขาดประจำเดือนนะคะ

เชื่อหมอตามสมุดค่ะ ใบซาวด์คำนวณตามนนเด็กถ้านนเด็กมาก ใบซาวด์วีคก็จะมากขึ้นค่ะ

VIP Member

เหมือนกันคะหมอ2คน คนนึ่งบอก36อีกคนบอก37งงมากคะเราก็ไม่แน่ใจว่าจะกีอาทิตย์แล้ว

บ้านนี้ไปซาวด์ครั้งแรกบอก 15/06/64 ไปรอบล่าสุดบอก 30/06/64 โรงพยาบาลเดียวกันแต่คนละหมอ

VIP Member

เชื่อ​หมอค่ะ​ ของหนูก็เป็น​ หมอบอกถ้าคลอดก่อนที่หมอบอกก็ไม่เป็นอะไรจ้า

ตามหมอเขียนค่ะ ใบซาวด์คือขนาดตัวลูกที่โปรแกรมคาดเดาอายุครรภ์เฉยๆค่ะ

ถามคุณหมอค่ะเเม่ แนะนำถ้าคุณเเม่สงสัยอะไรไม่ควรเก็บใว้นะคะ

เป็นแบบนี้เหมือนกันค่ะแต่หมอ บอกเอาตามที่ซาวด์ค่ะ

เหมือนกันค่ะ หมอจะยึดจากขนาดและนน.ตัวเด็กค่ะ

ของเราในสมุด6เมษา64แต่หมอนัดเราผ่า25มีนา64คะ