57 ตอบกลับ

ของเรา รพ รัฐเปนค่ะ เหมือนซาวให้หมอดูแล้วหมอเข้าใจคนเดียวพอ แถมบอกแต่แรกเลยว่าไม่ดูเพศให้ ให้เราไปดูที่คลีนิคเอง

ใช่ค่ะกว่าจะได้ซาวนานมากคนก็เยอะ พอซาวแล้วไม่บอกอะไรเลยแย่มาก

เราฝากรพ.เอกชน หมออธิบายละเอียดเลยค่ะว่าตรงไหนหัว ตรงไหนแขน ตรงไหนขา แม่ฝากรพ.รัฐรึป่าวคะเลยดูไม่ค่อยใส่ใจ

VIP Member

บ้านนี้ฝาก​ รพ​ รัฐ​ ถามทีเผื่อหมอจะตอบ​ เลยตัดสินใจ​ไปซาวที่​ คลีนิค​ เพื่อดูความผิดปกติ​ภายนอก​

เอิ่ม ไม่บอกอะไรสักอย่างนี้งงเลย บ้านนี้รพ.รัฐซาวด์สองรอบก็บอกไหนแขนขา อยู่ท่าไหน แต่มองไม่เห็นเพศ

นี้ท้องมา7weekบอกมองไม่เห็นหัวใจเด็กหรือตัวเด็กเลยเลือดออกให้กลีบบ้านได้ตรวจเสร็จแล่วรพ.รัฐบาลคะ

VIP Member

ตอนลูกคนแรกฝากโรงบาลรัฐเจอแบบนี้เลยค่ะพอท้อง2เลยเลือกฝากคลีนิคดูแลดีมากบอกทุกรายละเอียดค่ะ

เป็นค่ะ รพ. ไม่บอกอะไรเลย จะไปซาวที่คลีนิคเองแร้วค่ะ จะ7เดือนแร้วยังไม่รู้อะไรเลยค่ะ

VIP Member

แนะนำไปซาวคลินิกเลยค่ะแม่ เค้าจะบอกละเอียดกว่ายิ่งแม่25wแล้วสามารถรู้เพศได้เลยนะคะ

ขอบคุณค่ะ

อยากย้อนถามหมอกลับบ้าง ว่าถ้าหมอไปซาวด์แล้วเค้าไม่บอกเพศ หมอจะรู้สึกยังไง

VIP Member

ของเราหมอจะบอกว่าแบ็งแรงปกติดีทุกอย่าง แต่เราจะฟังหมอคุยกันเเล้วดูภาพตาม