46 ตอบกลับ

เหมือนกันค่ะ พูดดีแต่เวลามีปัญหานอกบ้านชอบมาใส่อารมณ์กะคนในบ้านค่ะ โครมครามๆตลอด ด่าหมาด่าแมวมั่ง 1-2ที่ผ่านมาเราไม่สบายเลยไม่ได้ออกไปทำกับข้าว แกก็ไม่ทำค่ะ เราเลยตัดสินใจออกไปทำทั้งๆที่ไม่สบายหนาวสั่นแบบนั้นแหละ 😤😤😤

เครียดหนักๆมีผลกระทบต่อลูกมากนะคะ​ เราเคยเป็นช่วงนึง​ ตอนท้องแรก​ 4​ เดือน​ ท้องแข็งมาก​ ลูกไม่ดิ้นไปสองสามวัน​เลยค่ะ​ เราแนะนำให้มาพักกับพ่อแม่ตัวเองก่อนนะคะ​ คุยกับสามีตรงๆ​ อย่าฝืนค่ะถ้าไม่ไหว​ เป็นกำลังใจให้ค่ะ

อดทนนะคะ เป็นเหมือนกัน แม่สามีขี้บ่นจู้จี้จุกจิกมาก ทุกอย่างต้องเป็นไปตามที่เค้าสั่ง จนเราอึกอัด ตอนนี้ก็ท้องใกล้คลอดแล้วค่ะ ถ้าเราหงุดหงิดเราก็จะหนีเข้าห้องตัวเองค่ะ อยู่เงียบๆคนเดียว อดทนค่ะ สู้ๆ

เจออยู่เหมือนกันค่ะ​ อึดอัดมาก​ทั้งขี้บ่น​ ทั้งเค็ม​ เราอยากจะย้า​ยไปอยุ่​อีกบ้านแต่ก็ไม่อยากให้แฟนไม่สบายใจ​ สิ่งเดียว​คืออดทนค่ะ

ทำใจค่ะ​ บ้านเราก็เป็น​ อยู่ห่าง​ ฟังแล้วปล่อยผ่านอย่าเก็บมาคิด เด่วเค้าคงดีขึ้น​ เราปรับเค้าไม่ได้ก็ปรับตัวเองเอานะค่ะ​ ✌️✌️

แต่กับเรา ที่เป็นพ่อสามีที่ทั้งบ่นเเละด่าสารพัด ดีที่เราย้ายออกมาเช่าบ้านกับสามี สบายใจขึ้นเยอะเลยค่ะ แต่แม่สามี ใจดีมากๆเลยค่ะ

เราก้อเคยเจอค่ะ กับน้องผัวนี่หนักเลย ยังไม่ได้ทำอะไรให้อยู่ดีๆก้อมาด่าเรา ทำเหมือนที่บ้านเขาไม่มีคนอบรมสั่งสอน นี่เบื่อมากค่ะ

อดทนนะคะ ทำเฉยๆไป ปล่อยวางคะ พยายามไม่คิดถือสาอะไรเขา เคลียดมากส่งผลต่อลูกเราคะ เป็นกำลังใจให้นะคะ🤰❤️✌🏻🌹

สู้ๆนะคะคุณแม่ บ้านนี้รู้สึกโชคดีมากค่ะ ที่สามีแยกออกมาอยู่กันแค่2คน ไม่ได้อยู่กับครอบครัวแม่ผัว ✌️✌️💓💓

แม่ผัวบ้านนี้ เหมือนมีโรคส่วนตัวสูงอ่ะ อยู่ร่วมกับใครไม่ได้ แกเลยย้ายออกจากบ้านไปอยู่บ้านเช่า