43 ตอบกลับ

ของเราไปซาวด์มามะวานก็ยังไม่เจอเด็กเหมือนกัน วันนี้้ส่งตัวไปโรงบาลไหญ่ ลุ้นเหมือนกันว่าจะเจอมั้ย ถ้าไม่เจอหมอบอกอาจจะท้องลม เพราะถ้านับตาม ปจด ได้10w+3d แต่ที่เครื่องซาวด์แค่ 4w+2d เครียดมากค่ะ

ตอน​ 6​ W ค่ะเป็นคนหน้าท้องหนาแต่ก้เห็นค่ะตอนที่ไปซ​า​วด์ หมอบอกมีหัวใจแล้วเล็กๆ​ ค่ะ แต่คุณแม่ไม่ต้องกังวลนะคะเราเห็นบางคนก้ซาวด์เจอตัวน้องประมาณ​ 8,9 W ก้มีค่ะ

คุณแม่อย่างพึ่งกังวลน่ะค่ะ. เพื่อนดิฉัน 8 w ไม่เห็นเจ้าตัวน้อยเหมือนกัน หมอเลยสันนิฐานว่าท้องลม. แต่เพื่อนรอหมอนัดอีกที. ปรากฎเจอเจ้าตัวเล็กตัวน้อยๆ

6สัปดาห์4วันเหมือนกันเลยค่ะ ไปฝากครรถ์ที่คลินิก คุณหมอยังไม่รับฝาก ยังไม่เจอเจ้าตัวเล็ก เจอเเต่ถุงตั้งครรถ์ คุณหมอนัดอีก2อาทิตย์ ค่อยมาตรวจใหม่ค่ะ

เพิ่งซาวมาสดๆเมื่อวานเลยค่ะ 6 วีคเหมือนกัน ยังไม่เจอน้อง เจอแต่ถุงตั้งครรภ์ หมอนัดอีก 2 วีค ซาวใหม่ึะ แม่ๆใจเย็นๆน๊า น้องตัวเล็กมากๆอาจจะไม่เห็นตัว

เดือนหน้าได้ยินเสียงหัวใจและเจอจ้า อย่าไปเครียดจะกี่ท้องก็แบบนี้ซาวครั้งแรกหมอบอกแบบนี้ตลอดเดือนถัดมาซาวเสียวใจดังน้ำตาไหลเลยจ้าดีใจ😁😁

6 วีคถ้าซาวหน้าท้องจะไม่ค่อยเห็นนะคะ ต้องซาวทางจิมิค่ะ เราไปซาวทางจิมิตอน5วีคก็เจอแค่ถุงค่ะ พอครบ7วีคหมอนัดซาวหน้าท้องอีกทีก็เจอเลยค่ะ

บ้านนี้จร้า ไปตรวจร.พหมอบอกท้อง ตรวจเจอถุงตั้งครรภ์ แต่ยังม่ายเห็นตัวเด็กตอนนั้น6วีคจร้า ตอนนี้7วีคลุ้นอยู่เหมือนกัน

ชาวไม่เจอเหมือนกันคะ6วีคพอ7วีคเกือบ8วีคหมอนัดมาชาวไหม่ก็ไม่เจอคะเลยมาชาวทางช่องคลอดถึงเจอคะตอนนี้จะ10วีคแล้วคะ

เป็นเหมือนกันแล้วหมอนัดชาวด์ตอน8สัปดาห์ก็เจหัวใจน้องเต้นก็ฝากครรภ์เลยค่ะตอนนี้ก็9เดือนแล้วค่ะนัดคลอด9กคค่ะ