100 ตอบกลับ

เราก็เป็นคะช่วงท้อง1-4เดือนทั้งตัว เข้าเดือนที่5หายไปเองคะ เราทาคารามายค่ะ ได้แค่บรรเทาอาการคันนะค่ะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ เป็นมาได้3เดือนแล้วค่ะ ทรมานมากคันตามตัวเป็นผื่นนูนแดง ตอนนี้อายุครรภ์ 28สัปดาห์

เป็นลมพิษค่ะ อย่าเกาค่ะ จะดีขึ้นแล้วหายไปเอง ถ้าให้ไวหน่อย เอาเกลือทาค่ะ แต่ก็ต้องทนแสบหน่อยนึงค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นค่ะแต่ขย้ำใบตำลึงแล้วทาสักพักก็หายคัน

บ้านนี้เป็นช่วงไตรมาสที่2ยิ่งตอนตื่นนอนใหม่ๆนี่ขึ้นจนว่าผิวมะกรูดบ้านนี้คันมากใช้แป้งโยคีค่ะ

เคยเป็นตอนหลังคลอดค่ะ คันมากกกกไม่เกาไม่หาย กินยา ทายาไม่หาย เป็นอาทิตย์นึงอยู่ๆก็หายไปเอง

ดูแล้วเหมือนเป็นลมพิษ แม่บ้านนี้เป็นก่อนท้องแรกแพ้อากาศเย็นๆ ตอนท้องหมอให้กินยาแก้แพ้ค่ะ

แม่บ้านนี้เป็นผื่นแพ้สบู่ค่ะ ได้เปลี่ยนไปใช้สบู่เหลวเด็กจอนสันขวดเหลืองถึงดีขึ้นค่ะ

ทีแรกก็คิดว่าแพ้สบู่แต่เปลี่ยนแล้วก็ไม่ดีขึ้นเลย

เคยเป็นค่ะ ไปหาหมอ 2-3 หมอก็ไม่หายค่ะ พอไปฉีดยาบำรุงเลือดถึงหายค่ะ ไม่รู้เกี่ยวกันมั๊ย

เคยเป็นตอนคลอดน้องเดือน2เดือนค่ะ กินยาแก้แพ้2-3วันก็หาย อาจตะเกิดจาดกเลือดลมเราเอง

เป็นเต็มท้อง ต้นแขน ตูด หลัง ข้อพับ คันทรมานมากแม่ ยิ่งกลางคืนยิ่งคัน มากเลยค่ะแม่