71 ตอบกลับ

แนะนำแป้งศรีจันทร์ตัวนี้แล้วก็วาสลีสออริจินัลนะคะแม่

VIP Member

ลอง nappy hippo หลอดสีชมพูดูค่ะ ทาหนาๆ หน่อย งดใส่แพมเพิสก่อนค่ะ

ที่บ้านใช้ตัวนี้ค่ะ ทาให้น้องทุกวันก่อนใส่แพมเพิสค่ะ

ยาตัวนี้ก็ใช้ดีนะคะหาซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไปคะ

ที่บ้านใช้ตัวนี้คะ ทาทั้งที่หน้าและผื่นแพ้ แดง อื่นๆ

อีกเสียงค่ะใช้ยุ

งดใส่เเพมเพิสนะคะ ข้าไม่จำเป็นไม่ต้องใส่ให้น้องค่ะ

เลิกใช้แพิมเพิสสักพักค่ะแม่ ลบรูปของน้องด้วยนะคะ

เราใช้วาสลีนทาให้แล้วค่อยใส่แพมเพิส ทุกครั้ง

ใช่แล้วค่ะ. แต่เราก็พยายามเปลี่ยนแพมเพิสบ่อยๆขึ้น ถ้ารู้ว่าถ่ายจะเปลี่ยนทันที เพื่อลดการอับชื้น สาเหตุหลักของผื่น

งดใส่แพมเพิสค่ะ ลองซูโดครีมหรือยี่ห้ออื่นๆค่ะ

ลองใช้แป้งศรีจันทร์ดูค่ะแม่ทาแต่ภายนอกนะคะ