101 ตอบกลับ

VIP Member

ท้องแรกก็เคยตกเลือดค่ะ นอนโรงพยาบาลเกือบ2อาทิตย์ มาท้อง2ยังกังวลอยู่ค่ะเพราะปวดท้องมา3-4วันติดกันแล้วค่ะ

คลอดน้องได้เดือนกว่าแล้วค่ะ พึ่งจะกลับมาปวดท้องเพราะตอนอยู่รพ. พยาบาลเป็นคนทำให้หมดเลยค่ะ ทั้งคลึงมดลูกพยาบาลก็ทำให้

แม่เป็นหลังคลอดกี่วันคะ สอบถามอาการได้ไหมคะ กังวลกลัวจะตกเลือดเหมือนกัน คลอดมาเลือดไม่หยุดไหลทีค่ะ

คนนี้คลอดเมื่อไรขอถามคุณอายุเท่าไรแล้วคะ

ตกเลือดเหมือนกันค่ะ คลอดเมื่อ19ธ.ค. นึกว่าตัวเองจะไม่รอดเหมือนกันค่ะ ร้องไห้เลยค่ะที่รอดมาได้😂

น่ากลัวอ่ะ บ้านนี้ตั้งแต่คลอดมาปวดท้องมากๆเลย กลัวเหมือนกัน หมอให้คลึงมดลูกตลอด

บ้านนี้ ตกหลังคลอดเลยค่ะ

โอ้ยคุณแม่น่าสงสารมากเป็นไงบ้างค่ะ ทำไมถึงตกเลือดได้ สู้ๆนะคะเห็นภาพเลย

เลือดออกเยอะมากเลยค่ะ เเล้วถ้าเป็นเลือดจางด้วยคงจะซีดมากเลย. หายไวๆนะคะคุณเเม่

พึงเคยเห็นเลือดเยอะขนาดนี้ 😱 น่ากลัวจังแม่ ขอให้หายไวๆ ปลอดภัย น๊าแม่ 🙏✌

โหห เลือดเยอะมากเลยค่ะ ขอให้แข็งแรงปลอดภัย หายไวๆนะคะแม่ สู้ๆค่ะ ✌

ทำไม​ถึง​ตกเลือดคะแม่​ หมอให้นวดคลึงมดลูกป่าวคะ​ หายไวๆนะคะแม่

ตกเลือดเหมือนกันค่ะหลังคลอดแต่ตอนนี้หายแล้วได้2เดือนแล้วค่ะ

ตกเลือดหลังคลอดเกิดจากอะไรค่ะแม่

VIP Member

เราเป็นค้ะ นอน รพ 7 คืน นึกว่าจะไม่รอดเเล้ว สุ้ๆค้ะ เดะก้หาย