412 ตอบกลับ

บ้านนี้มาเเตกโค้งสุดท้ายค่ะ ทั้งเเตกทั้งรักเเร้ดำ คอดำ ครีมที่ว่าดีก้เอาไม่อยุ่จิงๆ 😂

บ้านนี่เริ่มเเตก เเต่3 เดือน ตอนนี้4เดือน เเตกแต่ตรงเอว ขาก็แตก นมก็แตก ท้องคงไม่เหลือ 😆

36 +2 วีค ก็แตกค่ะ เป็นรอยเล็กๆ ไม่แดง เราโป๊ะครีมตั้งแต่ช่วง 3 เดือนแล้วค่ะ ใช้ปาล์มเมอร์

เราก็แตกที่ขาเยอะมากที่ท้องพึ่งเริ่ม29วีคทาครีตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยแต่ก็เอาไม่อยู่

มาเริ่มแตกนิดๆ ร้าวจากสะดือ ช่วง 34 week ค่ะ 🤣🤣🤣 ทาสารพัดมาก ท้องนี้กำลังจะเอาไม่อยู่

VIP Member

ลุ้นมากเลยคร้า.. ตอนนี้​27week​แล้ว​คร้า.. ใช้ครีมeve'sมาตลอด.. ตอนนี้​ท้องใสกว่าหน้าอีกค่ะ

บ้านนี้แตกตอน18วันสุดท้ายค่ะ555 แต่ไม่เยอะ นิดเดียว​รอถึงวันคลอดว่าจะเยอะขึ้นมั้ย

VIP Member

34+6 ไม่แตกจ้า แต่คันท้องมาก แม่บ้านนี้เกาบ่อยมาก แต่ไม่แตก **ครีมก็ทาบ้างไม่ทาบ้าง**

ไม่แตกค่ะ ตอนนี้ 37 สัปดาห์ เคยทาโลชั่นตอนช่วงเเรกๆ พอหลังจากนั้นไม่ทาอะไรเลยค่ะ

บ้านนี้ทาครีมทุกวันคะไม่เกาเลยด้วยคิดว่าจะไม่แตกเข้าเดินที่8ลายเป็นทางเลยคะ😂