412 ตอบกลับ

ท้องแตกลายตั้งอายุครรภ์ 28 weeks ค่ะ ขนาดว่าทาโลชั่นตั้งแต่ไตรมาสแรก พอไตรมาสสาม โลชั่นก้เอาไม่อยู่เลยค่ะ

ท้อง3จ้าพึ่ง8เดือนแตกลายเป็นแผนที่โลกเลย😁😁กำหนดคลอด30พฤศจิกายนแต่ท้องแข็งบ่อยจนต้องนอนโรงพยาบาลค่ะ

บ้านนี้ก็ไม่รอดค่ะ มาแตกตอน34วีค ทาครีมบำรุงตั้งแต่ไตรมาสแรกก็เอาไม่อยู่ค่ะคิดว่าจะรอด😂😂

บ้านนี้โบกครีมไม่รู้จะโบกยังไงแล้วค่ะ แต่สุดท้ายก็มาแตกตอน37w อะไรก็เอาไม่อยู่ขนาดไม่ได้เกาเลยนะคะ😂

แปลกจัง คุณแม่ท้องแตกลาย ทำไมถ่ายรูปลงมีแต่เป็นรอยแตกสีแดงช้ำคะ ของเราเป็นรอยนิดเดียว แต่เป็นรอยสีขาว

มันแล้วแต่ท้องคนค่ะ ของเราแตกเป็นสีแดงช้ำเลย และแสบมาก ไม่ได้เกาอะไรเลยมันเป็นเอง ขนาดทาออย ทานีเวีย และทาบำรุงท้องของmama's choice ก็เอาไม่ยุ

บ้านนี่ช่วงไตรมาสแรกไตรมาสสองไม่แตกเลยค่ะ แต่บำรุงตลอดแอบกลัวมากแต่ไตรมาสสุดท้ายไม่รอดค่ะแม่ 😭

เริ่มแตกตอน30กว่าวีค โบกทั้งครีมทั้งน้ำมันมะพร้าวยังแตกตรงขอบกางเกงนิดนึง🤦มาแบบไม่ทันตั้งตัว

เพิ่งเห็นตอนเข้าเดือนที่เก้า เป็นรอยแดงนิดๆ แต่อิแม่นี่สะตั๊นเลยจ้า โบกครีมทุกวันยังแตกได้

จริงคะ พอ35w Clarinsยังไม่อยู่เลย

34w​ กลัวแตกมากค่ะ​ พยายามทาครีมทาออยล์​สม่ำเสมอมาตลอด​ตั้งแต่แรกๆเลย​ ตอนนี้​ยังไม่แตกค่ะ

พึ่งมาแตกตอน36วีคค่ะ ขนาดทาครีมทาน้ำมันมะพร้าวไว้ก็ไม่อยู่ค่ะ😂