13 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ใช้ของดีนี่คะ ทาตั้งแต่น้องได้ 10 วันกว่าๆ คะ เรื่องทาครีมแล้วแต่คุณแม่สะดวกคะ ถ้ากลัวน้องจะเหนียวตัวก็ไม่ต้องทาได้คะ แต่ถ้าอยากให้น้องมีผิวชุ่มชื่นก็ทาคะ (บ้านนี้น้องผิวแห้งเลยต้องทาคะ)

VIP Member

บ้านนี้ไม่ได้ทาโลชั่นให้น้องเลย เคยทาแล้วน้องงอแงเพราะไม่สบายตัว ช่วงแรกเกิดน้องมีผิวแห้งบ้าง แม่ก็ใช้เบบี้ออยผสมน้ำให้น้องอาบ พอซัก1เดือนน้องก็ไม่มีผิวแห้งอีกเลย ตอนนี้8เดือนแล้ว ผิวนุ่มมาก

เราใช้ของอองฟองต์ค่ะ กลิ่นหอมติดทนมาก ทาเช้าจนเย็นเลยค่ะ

เราใช้ของอองฟองค่ะ ดีนะคะ ชอบที่กลิ่นไม่แรงมาก

ดี้นี่​ สีเขียวว เพิ่มความชุมชื้นผิวเด็กค่ะ

คุณแม่ใช้ cetaphil baby ค่ะ หอมอ่อนๆ เนื้อบางเบาค่ะ

VIP Member

ยูเซอรีนเท่านั้นค่ะ ผิวดีแน่นอน

กลุ่ม omega ค่ะ แต่ถ้าลูกผิวมีปัญหา ผิวสาก ภูมิแพ้ผิวหนัง จะเป็นตัวที่ต้องซื้อในรพค่ะ เป็นโลชั่นฝาน้ำเงิน คอมพลีท , กับ omega plus ค่ะ (ยูเซอรีนจะมีแบบซื้อได้ทั่วไป กับซื้อในรพเท่านั้นค่ะ)

VIP Member

บ้านนี้ใช้จอห์นสันค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ใช้ dmp สีชมพูคะ หอม

โลชันแป้งดีนี่เขียว