46 ตอบกลับ

บ้านนี้ไปฝากท้องต้อง 16 วีค คุณหมอบอกเกินระยะเวลาที่จะเจาะตรวจ ได้แค่ตรวจเลือดรอฟังผล 23เมษา แอบเป็นห่วงน้องอยู่เหมือนกันค่ะ

ขอบคุนนะคะ

เจ็บค่ะ เจ็บหน่วงๆ เดินไม่ได้เป็นวันเลย แต่ผ่านพ้นไปด้วยดี แอบเครียดเกือบเดือนกว่าผลตะออกค่ะ สู้ๆค่ะ

ยินดีด้วยค่ะสำหรับผลน้ำคร่ำ และเป็นกำลังใจให้สำหรับเบาหวาน บ้านนี้ 20 รู้ผลค่ะ ลุ้นมากๆ

หายไวๆนะคะ แอบกลัวยุเหมือนกันค่ะพึ่งตรวจเลือดไปผลยังไม่ออก ถ้าเสี่ยงสูงคงต้องเจาะเหมือนกัน 😂 ทีมกันยายนค่ะ

หนูเจาะตอนอายุ16ไม่เจ้บจ้าเจ่ะตอนท้องสี่เดือนเจาะสามรอบเพราะลูกดิ้นบ่อยมากเลยต้องเจาะซ่ำสามรอบไม่เจ้บเลย

ขอโทษนะคะ อายุครรภ์กี่วีคคะถึงได้ตรวจคัดกรองดาวน์ ของเราไปหาหมอเมื่อวานหมอยังไม่ตรวจให้เลย อายุครรภ์17+5

ถ้าเจาะเลือด 15-16สัปดาห์ค่ะ

คุณแม่เสี่ยงสูงหรอค่ะแล้วเจาะมาแล้วเป็นยังไงบ้างค่ะผลออกรึยังทางนี้กผ้นัดเจาะค่ะแต่ติดโควิคก่อน

ใช่ค่ะ ตรวจเลือดเสี่ยงสูง1:60 เจาะน้ำคร่ำแล้ว รอผล20 เม.ยค่ะ

เป็นกำลังใจให้นะคะ บ้านนี้ก็ตรวจคัดกรองแล้วเสี่ยงเเต่ไปตรวจ นิฟตี้ซ้ำเเทนค่ะ รอผล

บ้านนี้ยังรอผลอยู่ค่ะ 1เมษาไปฟังผลดาวน์ พร้อมซาวน์ดูเพศน้องด้วยค่ะ"ทีมสิงหาค่ะ😊😊"

เราตรวจแบบ NIPT ค่ะเจาจะเจาะแค่เลือดแม่ไปแล้วตรวจวิเคราะห์หาดาวน์ซินโดรมลูกค่ะ

เหมือนกันจ้าเสี่ยงสูงพอผลออกมาดีจัยสุดๆปกติดีสุ้ๆๆนะคะคุณแม่ทีมสิงหาคม