16 ตอบกลับ

เวลาปวดมากๆ บางทีกลางดึก เราทำโยคะท่า cat and cow ช่วยได้นะคะ ปวดตั้งแต่ 2 เดือนเหมือนกันค่ะ ทำไปเรื่อยๆจนกว่าจะหายปวดจนกว่าจะนอนได้เลย

พยายามออกไปเดินเล่นวันละ 20-30นาทีเพื่อเตรียมกล้ามเนื้อหลังให้พร้อมรองรับท้องใหญ่ค่ะ จะได้บรรเทาอาการปวดได้บ้าง

เป็นค่ะ ปรึกษาหมอ หมอบอกปกติค่ะ เกิดจากหลังรับน้ำหนักมากขึ้น เลยปวดหลังรึจุกบริเวณเชิงกรานและท้องน้อยได้ค่ะ

บ้านนี้ปวดข้างเดียวค่ะข้างขวา เวลานอนจะขยับเปลี่ยนท่า ปวดมาก แทบจะขยับไม่ได้เลย ทำไงถึงหายค่ะ ทรมานมากเวลานอน

ขอบคุณทุกคำแนะนำจากแม่ๆทุกบ้านเลยนะคะท้องแรกไม่รู้เลยจะเริ่มอะไรจากตรงไหนงงไปหมดเลยค่ะแม่ๆ🤣❤️🙏

VIP Member

พยายามนอนตะแคงข้างซ้ายค่ะ หาหมอนพิงเวลานั่ง และหมอนรองค่ะ

บ้านนี้20wรู้สึกปวดก้นค่ะยิ่งเวลานั่งนานก็รู้ปวดมากๆเลย

เป็นค่ะ พยายามยืดเส้น หรือเปลี่ยนท่า หาอะไรพิงค่ะ

ปวดมากเหมือนกันค่ะจากหลังลงไปยันต้นขาเลย

TapFluencer

บ้านนี้เป้นค่ะบ่อยด้วยร้าวลงไปขาเลยค่ะ😂