6 ตอบกลับ

Super Mum

ถ้าฉีดวัคซีนพื้นฐานที่ไม่ใช่แบบเข็มรวม (ฉีด 2 เข็ม + หยอดโปลิโอ, หยอดโรต้า) น้องมีโอกาสเป็นไข้ได้ แต่บางคนก็ไม่เป็นนะคะ ตัวนี้ฉีดฟรี ถ้าฉีดแบบเข็มรวม ( ฉีด 1 เข็ม, หยอดโรต้า) ตัวนี้โอกาสเป็นไข้น้อยมาก ส่วนใหญ่ไม่เป็นไข้ ราคาค่าวัคซีนก็เข็มละประมาณ 1,600 บาท (ต้องฉีดและชำระอีกตอน 4 และ 6 เดือน) ที่ รพ. หรือคลีนิคจะมี ส่วนที่อนามัยไม่แน่ใจนะคะ

บ้านนี้ฉีดอนามัยค่ะ + หยอดโรต้าฟรี ไม่มีไข้ ไม่งอแง อยู่ที่ตัวน้องและอยู่ที่ความใส่ใจแม่ด้วยค่ะ กลับมาอาบน้ำ อุณหภูมิปกติ ไม่ดักยา ไม่แปะแผล ไม่ติดเจล เช็ดตัวทุก20-30นาที ใส่เสื้อผ้าที่สบายๆ ไม่ห่มผ้า

ขอบคุณมากเลยค่ะ🥰

ฉีดคลินิกมีให้เลือกไม่มีไข้แต่ราคาแพง ถ้าตามอนามัยก็มีไข้ค่ะ

ฉีดคลีนิคค่ะ ไม่เป็นไข้ ถ้าฉีดรพ. อนามัย เป็ยไข้ทุกคน

ลูกเราอนามัย ไม่เป็นไข้นะคะ ไม่งอแง ไม่ร้อง ปกติ

Super Mum

ฉีดคลินิก​ส่วนใหญ่จะไม่มีไข้ค่ะ

VIP Member

แล้วแต่เด็กด้วยคะ