8 ตอบกลับ

บ้านนี้ไม่ใช้อะไรเลยค่ะ เค้าบอกว่าท้องแตกลายมันเป็นกรรมพันธุ์ด้วยนะค่ะ ท้องที่สองแล้วค่ะ38วีคกว่าแล้วไม่มีรอยแตกสักนิด แม่เรา มีลูกสามคนก็ไม่แตกนะค่ะ น้องเราอ้วนมากตอนท้องก็ไม่แตกค่ะ ไม่เคยใช้ครีมบำรุงเลย อีกกรณีพอคันแล้วเกาแรงๆค่ะ ขึ้นตามมือเลยแหละ แล้วก็เป็นติดตัวตลอดไม่หายด้วยค่ะ พี่ของแฟนก็แตกลายค่ะ ต้องทำศัลยกรรมถึงจะหาย

VIP Member

จะบอกว่า เคยได้ยินคนบอกว่าไม่เกาๆ แต่พอคลอดมาก็ยังลายนะ ครีมบางตัวอันตรายค่ะ เราอ่านรายละเอียดบ่อย จนทุกวันนี้ใช้แค่น้ำมันมะกอก เพราะสารแต่ละอย่าง ส่งผลกับลูกแล้วเครียดค่ะ เลยไม่ใช้ดีกว่า

อย่าเกาเลยนะคะ หาครีมบำรุงทาเยอะๆคะ ไม่งั้น เตรียมใจเเตกระเเหงเป็นแผนที่โลกได้เลยคะ😂 แนะนำ cocoro คะ ครีมสำหรับเเม่ๆ

ใช้มือลูบๆเอาคะแม่ บ้านนี้ไม่ทาครีมใช้ทาน้ำมันมะพร้าวเอาค่ะ รอยแตกบริเวนนมทาแล้วลอยเริ่มจางค่ะ

เหมือนกันคะใช้น้ำมันมะพร้าวผสมโลชั่น ทาตั้งแต่เดือนแรกเลยคะ ท้องยังคงเดิม

เพิ่งเริ่มทาจริงจังตอน 28w ค่ะ ใช้ cocoro hanako ไม่รู้ว่าจะแตกลายไหมลุ้นอยู่ค่ะ ทาแล้วชุ่มชื่นดีค่ะ ไม่คัน

บ้านนี้ใช้ไบโอออยล์กับน้ำมันมะพร้าวแค่นั้นค่ะ

ดื่มน้ำเยอะ ๆ ทาครีมเช้าเย็น

คํนมากค่ะ เราคันตอน30วีค