2 ตอบกลับ

บ้านนี้มาเริ่มเป็นตะคริวตอนช่วง 6-7 เดือนค่ะ ทานแคลเซียมสม่ำเสมอก็ดีขึ้น ส่วนปวดมือปวดนิ้วเหมือนนิ้วล๊อค ปวดเท้าเวลาตื่นนอนเหยียบพื้น เพิ่งมาเป็นตอน 36 วีคค่ะ อันนี้ถามหมอบอกว่า เวลาเรานอนคือเบือดเราก็จะราบไปกับตัวเรา อาการปวดๆนี่มาจากเลือดไปเลี้ยงไม่พอ พอลุกขึ้นมาเดินๆสักพักก็ดีขึ้นค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบคะ ☺️

Super Mum

เป็นตะคริวน่าจะขาดแคลเซียม ลองกินปลาข้าวสารทุกวันดูค่ะ บ้านนี้กินทุกวัน และกินแคลเซียมที่หมอให้มา มีเป็นตะคริวแค่ครั้งเดียว

โอเครคะ