20 ตอบกลับ

แพ้หนัก1-6เดือนค่ะ หลังจาก6เดือนก็มีพะอืดพะอมอยู่ ตอนนี้8เดือนกว่ามึนหัวบ่อยบางครั้งจะอ้วก ค่ดว่าน่าจะยันคลอด

แพ้ตั้งแต่2-5เดือนเลยค่ะ เจ็บท้องเหมือนเป็นโรคกระเพาะตลอดเวลา ทรมานมากค่ะไข้ขึ้นทุกวัน

เป็นเหมือนกันเลยค่ะแม่ ทรมานมากๆๆ

แพ้ตอน6สัปดาห์ตอนนี้13สัปดาห์ยังไม่หายแพ้เลยค่ะแต่เริ่มดีขึ้นนิดหนึ่งค่ะ.สู้ๆนะคะ

ขอบคุณนะค่ะ

แพ้ตั้งแต่7สัปดา ตอนนี้14สัปดาเริ่มดีขึ้นหน่อยแล้วคะรแลุ้นยุเมื่อไหร่จะหายสนิท

แพ้หนักมากเหมือนกันค่ะ กินอะไรก็ไม่ได้เลย กรดไหลย้อนก็ตามมา 😩

ใช่ค่ะแม่แพ้หนักมากทานไรไม่ได้เลย

แพ้หนักช่วง9วีค มาหายช่วง 15วีคค่ะ ลดไป4-5โล พอเข้า5เดือน น้ำหนักเพิ่ม

😂😂

VIP Member

4ค่ะแล้วขาดๆไปพอ6-7ก็แพ้หนักค่ะตอนนี้8เดือนแล้วก็ยังแพ้อยู่เลยค่ะ

สู้ๆๆนะคะ

บ้านนี้2เดือนกว่าแล้ว ยังแพ้อยู่เลยค่ะ แพ้หนักมากจนต้องไปหาหมอ 😔

บ้านนี้ยาแก้แพ้ก็เอาไม่อยู่

โดยทั่วไป ผ่านช่วง 12 วันแล้วจะดีขึ้นเองค่ะแม่ ช่วงนี้อดทนน๊า

ขอบคุณคะ😘

ท้องแรกบ้านนี้ไม่แพ้อะไรเลย ท่อง2 1-2เดือนเริ่มแพ้ เบื่ออาหาร

ช่วงแพ้ทรมานมาก😂