1181 ตอบกลับ

ประมาณ 7Weeks วีคค่ะ ที่โรงพยาบาลยังไม่รับฝากหรอกต้องให้2เดือนไปก่อน แต่นี้หมอประจำตัวส่งตัวมาฝากท้องเอง เขาเลยทำไรไม่ได้

10ค่ะ แล้วระหว่างที่ไม่รู้คือเละเทะมากทั้งเที่ยวทั้งเหล้าทั้งป่วยกินยาทาครีมสารพัด ลุ้นอยู่ค่ะว่าจะผิดปกติมั้ย 😢

ตอนได้2เดือนกว่าๆเลยค่ะเพราะไม่มีอาการเเพ้ท้องเลยตอนนี้ท้องได้4เดือน1วันเเล้วค่ะอาการเเพ้ท้องก็ไม่มีถือว่าดีมาก

16 w เพราะกินยาคุมตลอด ไม่คิดว่าจะท้อง ไปหาหมอ หมอบอก ประจำเดือนขาดเพราะฮอร์โมนเพศเปลี่ยนแปลง ไปหาอีกทีเด็กดิ้นแล้ว

บ้านนี้ตรวจก่อนประจำเดือนมา​ 5​ วัน​ขึ้นขีดจางๆค่ะ​บ้านนี้ตรวจเร็วเพราะลุ้นน้องมากๆอดใจไม่ไหวตอนนี้​ 36+1w.แล้วค่ะ​

ของเรา 4 week ค่ะ แต่ด้วยความตื่นเต้น เราตรวจวันครบกำหนด ปจด.มา ขึ้น 2 ขีด เลยไปหาหมอ หมอบอกว่า อายุครรภ์ได้ 4 สัปดาห์แล้ว

ก่อนประจำเดือนมา 2 วันค่ะ แค่ลองตรวจเล่นๆ วางทิ้งไว้คืนนึง ตื่นเช้ามา 2ขีดจางๆ กรี๊ดค่ะ ดีใจมาก รอคอยยมา2 เดือน😆

เหมือนกันคะ

4เดือนครึ่งคะ แทบช็อค😅😂 กลัวลูกจะไม่แข็งแรง เพราะเราไม่ได้ระวังตัวไรเลย555 แต่พอคุณหมอซาวบอกน้องแข็งแรงดี

ไม่ได้คัดคะ

5 week.คะ รู้สึกเหมือนตัวเองไม่ค่อยสบาย แต่แฟนรู้ว่าน่าจะท้อง จับพาเราไปหาหมอคลินิกตรวจ จ้าา 2 ขีดน่ารักๆ 😊

ของเราตรวจเจอ2ขีดตั้งแต่ ยังไม่เป็นตัวอ่อนเลยค่ะ ตอนนี้รอครบ4สัปดาห์จะไปเจาะเลือดหาผลบวก ค่อยไปฝากครรภ์

ประมาณ2วีครึป่าวคะแม่