7 ตอบกลับ

บ้านนี้เลยค่ะท้องแรก น้องไม่กลับหัว เลยได้ผ่าค่ะ แรกๆจิตตกเลยค่ะแม่เพราะอยากคลอดธรรมชาติกลัวการผ่า กลัวการใส่ท่อหายใจ แต่สุดท้ายต้องทำใจยอมรับค่ะ ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดค่ะแม่ สู้ๆนะคะ

ตั้งใจว่าอยากลองคลอดธรรมชาติเหมือนกันค่ะ น้องกลับหัวแต่ปากมดลูกไม่เปิด 39 4 วีค เลยนอนให้เหน็บยา 2 คืน แต่ก็ไม่ได้ผล สุดท้ายผ่าคลอด โชคดีที่ไม่คลอดธรรมชาติเพราะหมอบอกว่ารกพันคอน้อง2รอบ

เกิดลูกกับยาเร่งคลอดมาเล่าปาก เเต่ปวดธรรมชาติไม่เท่าไหร่ไม่ตายหรอกจะตายกับยาเร่งคลอดเหมือนข้างในจะฉีกออกเป็นชิ้นๆ มดลูกจะระเบิดอย่าได้ลอง

ปวดมากค่ะแค่แล้วตอนท้องคนที่2นี้ก็แอบกลัวค่ะคนที่3จะมีฉีดยาเร่งคลอดอีก ทรมานมากค่ะ

TapFluencer

ส่วนเราตั้งใจคลอดธรรมชาติ น้องกลับหัวเรียบร้อยแต่ไม่ยอมออกค่ะ วันนี้39w4dแล้ว ถ้า 40wยังไม่ออกหมอจะพิจารณาเร่งคลอดหรือผ่าคลอดแทนแล้วค่ะกังวัลมากเลย

เหมือนกันเลยคะ บ้านนี้ 39+2 แล้ว น้องกลับหัวแล้วเหมือนกัน แต่ยังไม่มีวี่แวว ว่าจะออกเลย

บ้านนี้เจอมาสดๆเลยค่า เลือกธรรมชาติปากมดลูกเปิดที่6เซนไม่ยอมเปิดต่อและมดลูกไปบีบหัวลูกค่ะนานเกินเลยได้ผ่า

แม่กี่วีคแล้วคะ บ้านนี้ 36 วีค ยังไม่กลับเลยค่ะ หมอบอกถ้าเกิน 38 วีค ยังไม่กลับก็ต้องผ่าเหมือนกันค่ะ

36.2 wk แล้วค่ะ แล้วลักษณะท้องคือแหลมและแคบๆ น้องคงไม่น่าจะกลับแล้ว

Super Mum

บ้านนี้ก็ได้ผ่าค่ะ แป๊ปเดียวเสร็จ ไม่ต้องทรมานตอนปวดท้องด้วยค่ะ ✌️✌️✌️