22 ตอบกลับ

ประจำเดือนขาดไปประมาณเดือนกว่าๆค่ะ เริ่มแพ้ท้องตอนหลังประจำเดือนขาดค่ะอาการมาเต็มคลื่นใส้เวียนหัวหน้ามืดเป็นลมอ่อนเพลียไม่มีแรงจะทำอะไรเลยค่ะกินข้าวไม่ลงเลยทรมาณมากพึ่งหายแพ้ตอน3เดือนกว่าๆตอนนี้7เดือนแล้วค่ะกินได้เยอะมากกินทุกอย่างที่ขวางหน้าเลยค่ะตอนนี้🤣

นี่ก็หิวทั้งวันเลยค่ะ ทำงานอยู่เดินบ่นทั้งวันเลยหิวๆๆ 5555

VIP Member

บ้านนี้แพ้ตั้งแต่ 1 เดือนจนถึง 4เดือนค่ะ กินข้าวกินน้ำไม่ได้เลยค่ะกินเสดก้ออวกออกหมดหน้ามืดบ่อยอยากกินนั่นกินนี่แต่พอกินก้อกินไม่ได้จนต้องร้องไห้เลยค่ะช่วงนั่นทรมานมากเลยค่ะ แต่ตอนนี้หายแพ้แล้วค่ะ

ว้าวคุณแม่เก่งมากเลยค่ะ ผ่านมาได้

5เดือนแล้ว...ไม่มีโมเม้นแพ้อะไรเลย..กินอร่อยทุกอย่าง...กินเก่งมาก....จะมีแค่ช่วงเช้าๆเหนื่อยมากเพราะน้ำตาลต่ำ...ลูกแย่งไป..ต้องกินอะไรรองท้องก่อนออกจากบ้านน

ตื่นปุ๊ปหิวปั๊ปเหมือนกันค่ะ 555

ไม่แพ้เลยค่ะ มีแต่ช่วงแรกๆที่ยังไม่รู้ว่าได้น้อง จะง่วงนอนมากๆ ไม่อยากทำอะไรเลย หลังจากนั้นมาก็เหมือนคนปกติเลยค่ะ ไม่แพ้อะไรเลย

ช่วงนี้ทั้งง่วงทั้งหิวหนักมากค่ะ 555

บ้านนี้เริ่มตั้งแต่ 5 วีคค่ะ บางวันหนักจนร้องไห้จ้า อิจฉาคนที่ไม่แพ้มากๆ ทำบุญวันไหนกัน บอกทีจ้า😂😭

สู้ๆนะคะคุณแม่ ฮึบๆๆ

บ้านนี้จะ4เดือนแล้วไม่มีอาการแพ้เลย มีแค่หน้ามืดบ่อย ยืนแปปนึงก็จะล้มค่ะ

อย่าออกแดดบ่อยนะคะ 😘

ตอนนี้10w รู้สึกว่าไม่มีอากาศแพ้เท่าไหร่คะ ทำงานได้ กินได้ ไม่อาเจียน

ถือว่าโชคดีคะ ถ้าทำงานไม่ได้คงเครียดแน่ๆ

เดินตลาดไม่ได้ ตากแดดไม่ได้ อะไรคาวไม่ได้ จะอาเจียนอย่างเดียวเลย

สู้ๆนะคะคุณแม่

บ้านนี้ไม่แพ้เลยค่ะ ใช้ชีวิตแบบคนไม่ท้องเลย5555

ว้าว ดีจังเลยค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ไม่เเพ้จ้า มีเเค่หน้ามืดช่วงไตรมาสเเรก

นี่มีหิวกับง่วงทั้งวันเลยค่ะ