20 ตอบกลับ

บ้านนี้ถยอยซื้อตั้งแต่​15wละคะ ซื้อทีละ2-3ชิ้น​ จนครบทุกอย่าง​ตอน30w​ ตอนนี้33wซักผ้า​เตรียม​คลอดอย่างเดียวเลยคะ ถ้าซื้อทีเดียวมันจะหนักคะเพราะ​ของใช้เด็กเล็กแพงคะ​ ถ้างบน้ิอย ซื้อแยกชิ้นคะ​ บ้านนี้ใช้งบแค่1000คะ​ เพราะซื้อจากแม่ๆคนอื่นๆ​ ถ้าซื้อแบบยกเซ็ทจะแพงคะและบ้างอย่างในเซ็ทก็ไม่ได้ใช้่​ ซื้อแยกได้เยอะคะ​ ซื้อk&kของราคาถูกๆคะมือ1​

บ้านนี้เริ่มเตรียมมาตอน 25 วีคค่ะแต่ยังไม่ครบนะคะได้ประมาณ 30% ค่ะเพราะแม่มนุษย์เงินเดือนค่ะทยอยซื้อถ้าซื้อครั้งเดียวไม่ไหวค่ะตอนนี้ 29+5 แล้วค่ะสิ้นเดือนนี้แม่จะซื้ออีก 40% ค่ะสู้ๆนะคะ

สู้ๆเช่นกันนะคะ บ้านนี้คงได้ซื้อเดือนหน้าทีเดียวเลย

บ้านนี้ถอยตั้งแต่ 27wเลยค่ะ ทยอยซื้อเรื่อยๆ ตอนเงินเดือนคุณพ่อออก ตอนนี้30w จะครบแล้วค่ะของ ของน้อง✌🏻💗💗

แม่บ้านนี้33วีกแล้วยังไม่ได้เตรียมอะไรเลยคะ ไช้ไม่มีงบชื้อจำเป็นจะได้ของเก่าพี่สาวไช้แล้วละ

บ้านนี้รับต่อจากคนอื่นคะ ไม่ค่อยมีเงินเหมือนกันคะหาเช้ากินค่ำ ตอนนี้ขาดแค่พวกยาสบู่อาบน้ำ

แม่ลองถามคนแถวบ้านที่เคยมีลูกน้อยดูนะคะ

บ้านนี้31+2 กำหนด 15 สิงหา เริ่มทะยอยซักแล้วค่ะ กลัวไม่ไหว เริ่มทะยอยซื้อตั้งแต่ผู้เพศเลยค่ะ

บ้านนี้ก็32วีคแล้วเหมือนกัน มีเตรียมไว้บ้างนิดหน่อย เดือนหน้าต้องเตรียมให้ครบแล้วค่ะ😊

ทยอยซื้อที่จำเปนจริงๆ เสื้อผ้าเด็กเราอาศัยขอญาติๆ เพราะแปปเดียวเด็กโตแล้ว

เหมือนกันเลยค่ะ ไม่มีรู้ว่าวันคลอดใช้จ่ายอะไรบ้างด้วยค่ะ 31 วีคค่ะ ท้องเเรก

บ้านนี้ก้อยังไม่ได้ซื้อคะ อายุครรภ์เท่ากันเรย สิ้นเดือนนี้จะทยอยซื้อแร้ว