20 ตอบกลับ

เค้าเริ่มเตรียมตั้งแต่น้องได้5เดือนเริ่จากพวกของใช้ก่อนค่ะพวกแพมเพิส,ที่นอน,อุปกรณ์อาบน้ำอะไรพวกนี้ค่ะแล้วมาเริ่มซื้อเสื้อผ้าตอนไตรมาสสุดท้าย

VIP Member

หนูเริ่มเตรียมของตอน7เดือนค่ะ หลักๆเตรียมแค่เสื้อผ้ากับผ้าอ้อม ส่วนแพมเพิสของใช้ยังไม่เตรียมค่ะ รอใกล้คลอดค่อยเตรียม ของมันจะได้ไม่ค้างนาน

เตรียมตั้งแต่รู้เพศเลยค่ะ ตรวจนิฟ 13 วีคผลออกแม่ก็เตรียมเลย แล้วก็มาซักล้างตอน 30 วีค ปัจจุบัน 36+5 แล้ว หิ้วตะกร้าพร้อมแล้วค่ะ รอวันคลอด

บ้านนี้เริ่มตอน 30 w ค่ะ เริ่มจาก ชุด ผ้าห่อตัว ผ้าอ้อม ก่อนค่ะ เอาที่จำเป็นมากๆก่อน 😁😁 เผื่อฉุกเฉิน น้องจะได้มีชุดใส่ 🥰

บ้านพึ่งเตรียมค่ะ36วิค เดิน-ลุกลำบากมากค่ะ คิดย้อนกลับไปเตรียมตั้งแต่รุ้เพศจะดีที่สุดค่ะ😅ิจะได้ไม่เดินไปมาลำบาก

บ้านนี้เตรียมของกันตั้งแต่ 27 สัปดาห์คะ สั่งมาอย่าง2อย่าง เริ่มจากของจิปาถะก่อนเลย

บ้านนี้เตรียมตอน33วีคค่ะ เดินลำบากมาก คิดย้อนไปน่าจะเตรียมไว้ก่อน

เราเตรียมตั้งแต่ทราบเพศเรย ของใช้เด็กจุกจิกมากต้องทยอยเตรียมค่ะ

32วีคค่ะ ส่วนตัวอย่างว่า ช้าไปเลย กว่าของจะครบ ท้องแรกค่ะ

35ยังไม่เตรียมเลยค่ะซื้อไว้แค่3-4ชุดกับเสื้อส่วนมาก