26 ตอบกลับ

24ก.คจ้ายังเลยไม่ได้เตรียมอะไรเลย 😥 ช่วงนี้ออกไปไหนใม่ค่อยสะดวกด้วย ว่าจะสั่งออนไลน์อยู่ค่ะเพราะแม่ได้แฝดด้วย

ของแม่ญ.ชค่ะ

VIP Member

ยังไม่ได้เตรียมเลยค่ะ อยากเตรียมเเต่เเม่สามีไม่ให้เตรียมก่อน อดเลย😂

ทะยอยเตรียมเรื่อยๆตั้งแต่รู้เพศ16w เลยค่ะ ตอนนี้ 29 w เกือบครบแล้ว😊

กี่ week แล้วคะ ถ้าอยากเตรียมไว้ก่อนเตรียมโทนสีกลางๆก็ได้ค่ะ

4 ก.ค. เริ่มถยอยซื้อแล้วค่ะ เน้นของที่จำเป็นต้องเอาไปวันคลอดก่อน

24ก.คยังไม่ได้ชื้อเลยจ้าเเต่ดูๆไว้เเล้วค่ะ

เตรียมละจ้า ซื้อทีเดียวใกล้คลอดน่าจะเดินไม่ไหว 😬

VIP Member

6 กค เริ่มเตรียมบ้างแล้วค่ะ ทยอยๆซื้อเก็บที่ละอย่าง

ตอนนี้ประมาณ 3,500-4,000฿ ค่ะแม่

8ก.คเริ่มเตรียมเช็ตที่จำเป็นต้องใช้ที่โรงบาลจ้า

12 ก.ค พึ่งจะเริ่มเตรียมค่ะ ค่อยๆเตรียมไปเรื่อยๆ

บ้านนี้ กำหนดคลอด 5 ก.ค. ยังไม่เตรียมอะไรเลยจ้า

บ้านคลอดเดือนมิ.ย ยังไม่ได้เตรียมเลยค่ะ