สอบถามแม่ๆคะเกี่ยวกับการแพ้ท้อง

แม่ๆหายแพ้ท้องกันตอนกี่วีคคะ ตอนนี้6วีคแพ้หนักคะมึนทั้งวันเลย#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

11 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

อาการแพ้จะหายตอนกี่วีคตอบยากมากค่ะ แต่ละคนแพ้หนักเบาต่างกัน แต่ส่วนมากจะหายไปเองไม่เกิน 16 week บ้านนี้หายตอน 13 weekกว่าๆค่ะ

3y ago

ขอบคุณคะ

VIP Member

แล้วแต่คนเลยค่ะ บางคนแพ้ท้องจนคลอด บางคนแพ้เดือนเดียว บางคนแพ้ในไตรมาสแรกค่ะ

3y ago

ขอบคุณคะ

VIP Member

แพ้ท้องตั้งแต่ 7วีคค่ะ หายแพ้ตอน 20วีคค่ะ บอกเลยว่า เหมือนคนเมาทุกวันเลยค่ะ

หายตั้งเเต่5w.ค่ะตอนนี้10w.ทานได้ปกติค่ะคุณเเม่สู้ๆนะค่ะเดียวก็หายจ้า✌️❤️

3y ago

ขอบคุณคะ

VIP Member

7 วีค แพ้ตั้งแต่5 วีคเลยค่ะ แพ้หนักมาก 😭บางครั้งทรมานจนร้องไห้เลยค่ะ

3y ago

สู้ๆนะคะ

แม่ลองเอาใบเตยมาต้มกินดูนะคะเผื่อช่วยอาการแพ้เบาลงได้ค่ะ

Post reply image

บ้านนี้ สี่เดือนเลยค่ะ กินอะไรไม่ได้เลย กินได้แต่พวกเส้น

ตอนนี้7+2weekกินแล้วก็อ๊วกคะ เดินนิดหน่อยก็เหนื่อย

3y ago

สู้ๆนะคะคุณแม่

บ้านนี้ตอนแพ้ท้องตอนประมาณ 7วีคจนถึง15_16วีค ค่ะ

บ้านนี้หายขาด ช่วง 6เดือนค่ะ