127 ตอบกลับ

VIP Member

สีเขียวกลิ่นค่อนข้างน้ำหอมมากค่ะ เเต่สดชื่นดี เมื่อก่อนใช้สีเขียวเหมือนกันเเต่ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้สีชมพูกลิ่นจะอ่อนกว่า เเล้วก็ใช้ปรับผ้านุ่มของเบบี้มายด์เพราะว่ากลิ่นติดเสื้อนานกว่า 2 อาทิตย์ค่ะ

แม่ว่าหอมทุกสีกลิ่นติดทนนานมากแม่บ้านนี้ใช้สีม่วงดูซักแล้วพับเกบไว้จะ3เดือนแล้วเอาออกมาดูก้ยังหอมติดผ้าเหมือนเดิมคะ

บ้านนี้ใช้ดีนี่ สีเขียวค่ะ แต่ตอนมีช่วงโปร ซื้อดีนี่ สีชมพูมาตุนค่ะ (แม่ๆบ้านอื่นบอกสีชมพูก็หอมค่ะ)

บ้านนี้ใช้สีชมพูตุนไว้ช่วงโปรเหมือนกันค่ะ กลิ่นก็หอม

VIP Member

บ้านนี้ใช้สีเขียวค่ะ กลิ่นหอมอ่อนๆ ตอนนี้น้อง 3 เดือนละ ว่าจะเปลี่ยนมาใช้สีชมพูหรือสีฟ้าค่ะ

สีฟ้าดีน่ะค่ะ หอมแต่อย่าใส่น้ำปรับผ้านุ่มเข้าไปด้วยน่ะค่ะ จากหอมกลายเป็นฉุนเลยจ้าา

แม่ก่อใช่อันนี้เหมือนกันค่ะ ลูกไม่แพ้เลยสี่ม่วงหอมมากไม่ต้องใช้ปรับผ้านุ้มเลยค่ะ

บ้านนี้ให้น้องใช้สีชมพูจ้า และจะให้ใช้สีนี้เป็นประจำ จะได้เป็นกลิ่นของเค้า

บ้านนี้ใช้สีชมพู กับสีเขียว น้องไม่มีอาการแพ้ แต่แม่ชอบกลิ่นสีชมพูมากกว่า

ใช้สีม่วงกับชมพูค่ะ แต่ถ้าสีม่วงตากกลางคืนช่วยลดกลิ่นอับนะคะ หอมทุกสีค่ะ

ลองทุกสีไปเลยจ้า ส่วนเราชอบหลายกลิ่นเลย แต่ลูกจะชอบด้วยป่าวไม่รู้