11 ตอบกลับ

VIP Member

ไม่ได้นับ1-10แต่อย่างใด เอามือจับที่ท้องว่าเป็นคลื่นไหม ดันท้องไหมแค่นั้น แล้วก็สังเกตว่าได้ยินเสียงเขาฝึกหายใจไหม แค่นั้นเพราะบางครั้งน้องหลับลึกติดกัน3วันก็มีค่ะ แต่เวลาไปฝากไม่มีฝครถามเลยว่านับลูกดิ้นไหมก็เลยไม่ได้บอกอะค่ะ

แนะนำให้นับหลังจาก 28 วีคไปแล้วค่ะเพราะน้องจะมีอัตราการดิ้นสม่ำเสมอ นับหลังจากมื้ออาหารภายใน 1 ชั่วโมงต้องดิ้นไม่ต่ำกว่า 3 ครั้งในแต่ละมื้อ

VIP Member

บ้านนี้นับหลังทานอาหารเสร็จภายใน1ชม.น้องต้องดิ้นอย่างน้อย3ครั้งต่อมื้อนั้นๆ แล้วเอา3มื้อมารวมกันถ้าได้10ครั้งปกติดีคะ แต่ถ้าน้อยควรหาหมอ

ขอบคุณค่า

เรานับตั้งแต่ 9 โมงเช้าถึง 3 ทุ่มค่ะ ลูกต้องดิ้นเกิน 10 ครั้ง ถ้าไม่ถึงต้องรีบไปหาหมอ

VIP Member

คือน้องดิ้นจนเห็นได้จากหน้าท้องชัดเลยค่ะ ดิ้นรอบนึงเรานับเป็น1ครั้ง

ให้เกิน10ครั้งต่อวันค่ะ หรือ ในเวลา1ชม.หลังทานอาหารให้ได้3-4ครั้งต่อมื้อ

ขอบคุณค่ะ

34+2 นับไม่เปนเหมือนกันค่ะหมอถามก้อบอกน้องดิ้นเก่งค่ะ

35w ไม่ได้นับเลยค่ะ แต่สังเกตการดิ้นทุกวัน

ตามนี้นะค่ะ นับแบบนี้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ..นับไม่เป็นเหมือนกัน

VIP Member

เหมือนกันค่ะ นับไม่เป็น