17 ตอบกลับ

ปกติ​แล้วจะคลอดช่วง38วีคขึ้นไปคะ​ เด็ก​ถึงจะสมบูรณ์​(ไม่เสี่ยงเรื่องอบ)​ถ้าก่อนนั่นถือว่าก่อนกำหนด​ อดทน​แีกนิดนะคะคุณ​แม่​ สู้​ๆ​นะ​คะ​✌️​✌️​

35+3 บ้านนี้ก้เดินบ่อยค่ะ ยังทำงานอยู่เลย ต้องเดินเอกสาร แล้วก็เดินจากที่พักไปทำงานทุกวัน สู้ๆค่ะแม่ อีกไม่กี่วีคก้ได้เจอน้องแล้ว

ขอบคุณค้าา

รออีกนิดคะอนทนมาตั้งหลายเดือน. อดทนอีกไม่กี่วีคก็จะเห็นหน้าแล้วเพืออสุขภาพที่แข็งแรงของลูกคะ

บ้านนี้ก็ 35+3wจร้า รอให้ถึง 37 ก่อนคะ ค่อย เร่ง ตอนนี้ น้องยังไม่พร้อม ที่จะออก😅😅😅

35 วีค น้องยังไม่พร้อมคะ นี้ 38+2 ยังเงียบอยู่เลยจ้า เด่วถึงเวลาน้องเค้าจะมาเอง😊

คลอดตอนนี้จะคลอดก่อนกำหนดนะคะ อายุครรภ์ยังไม่ได้ ทนอีกนิดนะแม่

แม่อย่าเพิ่งรีบค่ะ อายุครรภ์ยังน้อย น้องคลอดมาจะไม่แข็งแรง

37วีคขึ้นไปถือว่าตามเกนคลอดได้นะคะ คลอดชลช่วงนี้เสี่ยงคะ

เพิ่ง 35 วีคเองแม่ไม่ต้องรีบจ้าเดี๋ยวน้องไม่แข็งแรง

35 ปอดน้องยังไม่แข็งแรงเต็มที่เลยจ้า รอ 37 อัพนะคะ