8 ตอบกลับ

ท้องอืด หรือท้องผูกคะ ถ้าท้องอืดมีลมกิน air x ค่ะ เคี้ยวเลย ถ้าท้องผูก ซื้อ มิวซิลินมาชงกินนะคะ เป็นไฟเบอร์ทำให้อึนิ่ม หมอแนะนำ ลองกินโยเกิร์ตตอนท้องว่างซัก 3 วัน พึ่งผ่านมาค่ะ

บ้านนี้กินProbiotic ที่แม่ท้องทานได้ค่ะ ขับถ่ายทุกวันเลย ไม่เคยท้องอืดอีกเลย แม่ไม่บวมด้วยจ้า

นะคะ*

เราไม่ถ่าย4-5วันเลยแต่ไม่มีผลถึงเวลามันปวดเองค่ะดีที่ท้องไม่อืดไม่กรดไหลย้อน

TapFluencer

บ้านนี้ถึงขนาด 4-5 วันเลยค่ะ ตัดสินใจปรึกษาคุณหมอ คุณหมอให้ยาระบายอ่อนๆ มา

ตอนถ่ายปกติแล้วคะ พอบอกแม่ว่าท้องอืดแกก้เอาสัปรดมาให้กินคะ คือมันละบายดีมากก

กินน้ำบ่อยๆ เยอะมากๆทำให้การขับถ่ายดีขึ้นค่ะขับของเสีย ถ่ายง่ายด้วย

บ้านนี้กินสับปะรดทีไรขับถ่ายปกติเลยค่ะลองดูนะค่ะ

ไม่ถ่าย ให้กินน้ำเยอะๆ

น้ำแดง+เม็ดแมงลักค่ะ