5 ตอบกลับ

ลูกคนแรกก่อนท้อง46ไปคลอด62หลังคลอด54 เลี้ยงลูกด้วยนมแม่ 7หลังคลอดอยู่ไฟอบสมุนไพร 1อาทิตย์ครบ15วันน้ำหนักเหลือ50 เลี้ยงลูกไปสักพักน้ำหนักลดลงเรื่อยๆจนถึง43และไม่ขึ้นอีกเลย รอติดตามท้อง2ได้เลย ออกกำลังกายเน้นกกกระซับหน้าท้องพอ

เดือนกว่าๆค่ะ ก็กลับมาเท่าเดิม ไม่ได้ลดเลยค่ะ แถมกินเยอะกว่าตอนท้องอีก น่าจะเพราะให้นมลูกเอง

ของเราลูก5เดือนถึงจะลดเท่าก่อนท้องค่ะ ช่วงแรกเกิดถึง3เดือนเรากินตลอดเวลาให้นมยิ่งหิว😅😅

จริงเลยค่ะ หิวตลอดเวลา ถ้ายิ่งตอนปั๊มนม ยิ่งโหยยย

เราเท่าเดิมก่อนท้อง47. ท้อง52. จนคลอดน้อง4เดือนน้ำหนัก47 ขึ้นไม่ถึง50สักที

ลูก 8 เดือนละ แม่บ้านนี้มีแต่ นน เพิ่ม 😀😀