11 ตอบกลับ

TapFluencer

แม่เองก็อยากแตกแล้วเหมือนกันค่ะหมอนัดตอน 38 weekเราก็นึกว่าหมอจะกระตุ้นคลอดให้แต่ไม่ใช่ค่ะ หมอนัดอีกทีตอนครบกำหนดคลอดเลยคือ 16 ก.พ. ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เห็นในติ๊กต๊อกบอกว่าให้นั่งท่าผีเสื้อเป็นประจำทุกวันเพราะมันขยายปากมดลูกแต่ไม่รุ้จริงไม่บ้านนี่อยากลองแต่ไม่ได้เพราะว่าผ่า😅

บล็อกหลังค่ะแต่ตอนนี้น้องออกมาแล้ววผ่าเมื่อวันอังคารตอนเย็น😂

38+1 เงียบมากค่ะ ไม่มีอาการอะไรเลย ท้องไม่ปั้นไม่แข็ง แต่ลูกดิ้นดีปกติ อยากคลอดไม่ไหวแล้วค่ะ

เหมือนกันค่ะแม่🤣

ลองใช้ฝ่ามือนวดบริเวณหัวนมข้างละ15นาทีทุกๆวันนะคะจะช่วยกระตุ้นมดลูกบีบรัดตัวค่ะ

ขอบคุณค่ะ🥰

ทำทุกอย่างที่เขาบอกว่าจะคลอดเร็วก็ไม่เห็นผลเลยน่าจะแล้วแต่คนด้วยจ้า🥺

พยายามต่อไปค่ะแม่🤣

ให้พ่อไปตามหรือนั่งท่าผีเสื้อเลยค่ะ บ้านนี้นั่งอยู่3วันแตกเลยยย

ดีจังเลยค่ะ บ้านนี้พ่อตามแล้วท่าผีเสื้อก็นั่งแล้ว สงสัยไม่รีบค่ะ🥹😂

39+6เเล้วค่าบ้านนี้ยังไม่มีวี่เเววเลย

ใกล้แล้วค่ะแม่🥰

39¹ก็อยากแตกแล้วเหมือนกันค่ะ

สู้ๆนะค่ะแม่❤️

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า ✌️

ขอบคุณค่ะ❤️❤️

Super Mum

แม่ฝาก รพ รัฐหรอคะ

ฝากคลินิกค่ะแม่