14 ตอบกลับ

บ้านนี้18วีคค่ะ ท้องไม่รู้ตัวรู้ตัวอีกที5เดือนแล้ว แม่รีบฝากนะคะ เดี๋ยวจะพลาดกินยาบำรุงไปหลายเดือนค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ของเค้าจะเข้าเดือนที่3จนคุณหมอด่าเลยคุณหมอว่าคราวหลังต้องมาฝากเร็วๆอย่าช้าแบบนี้

ขอบคุณมากค่ะ

12วีคค่ะ แม่รีบไปฝากเลยค่ะ จะได้ทานยาบำรุง เดี๋ยวมีตรวจหลายอย่างเลยจะไม่ทันเอา

ค่ะขอบคุณมากนะคะ

รีบไปฝากครรภ์ค่ะ จะได้ทานวิตามินบำรุง ลูกจะได้สมบูรณ์แข็งแรงนะคะ

ขอบคุณค่ะ

VIP Member

รีบไปฝากเบยคะแม่ ต้องตรวจเลือด บำรุงครรภ์​คะ

ตอนแม่ฝากครั้งแรกไปรพ.คะ ละเลทอกหมอที่เราจะฝาก หลังจากนั้นหมอนัดคลินิกตลอดเลยคะ หมอไม่อยากให้ไปรพ. ช่วงนี้โควิดมารอบแรกหนักมากเต็มรพ.คะ

21 w ค่ะ โดนหมอดุหน่อยๆ กลัวลูกจะไม่แข็งแรง

ขอบคุณมากๆค่ะ

TapFluencer

ถ้าคุณแม่มีเวลา ควรรีบไปฝากนะคะ

ไปมาแล้วค่ะ แต่ติดวันหยุดโรงพยาบาลค่ะเลยเรทมาเรื่อยๆค่ะ

TapFluencer

เราฝากตอน2เดือนกว่าจ้า

แงๆ😂😂

19wค่ะ เพราะพึ่งรู้ตัว 😅

โล่งไปทีค่ะแม่😂😂

เราฝากตอน 14 สัปดาห์ค่ะ

ขอบคุณค่ะ☺️☺️