8 ตอบกลับ

แม่บ้านนี้ฝากตอน10w1dค่ะ ในแอฟแม่ก้10w1d แต่อัลตร้าซาวด์9w1d(หมอวัดจากขนาดตัวเด็ก)

แม่ก้แอบงงเหมือนกันค่ะ หมอห้องซาวด์กับห้องตรวจพูดคนละแบบแต่หมอห้องตรวจบอกอายุครรภ์ก้ตามประจำเดือนเลยนะไปรอบหน้าแม่คงต้องถามอีกสักรอบ(โรงบาลแม่ฝากเป็นโรงบาลรัฐบาลค่ะเจอหมอแต่ละรอบไม่ซ้ำกันเลยค่ะ)

ฝากตอน 5-6วีคค่ะ แต่วัดขนาดตัวไม่ได้ เลยมาตรวจใหม่ตอนนี้ 10วีคแล้วค่ะ

ฝากประมาน1เดือนค่ะ ดีที่อายุครรภ์ตรงกับที่หมอบอก

บ้านนี้ฝากตอนที่เห็นตัวน้องแล้วค่ะ 6วีค 2 วัน

นับตามหมอแจ้งก็ได้ค่ะ เพราะแม่บางคนไข่ตกช้า

ขอบคุณจ้าแม่

บ้านนี้4 สัปดาห์ ค่ะ

บ้านนี้7สัปดาห์ค่ะ😊😊

แพ้คะ ตอนนี้13 สัปดาห์ก็ยังมีแพ้อยู่คะแต่ไม่มาก😊😊

VIP Member

บ้านนี้12สัปดาห์คะ

จ้าแม่