26 ตอบกลับ

บ้านนี้ฝาก 16 w. ค่ะ ก่อนรู้ว่าว่าท้องเป็นคนออกกำลังกายหนักทำให้ประจำเดือนมาไม่ปกติ แต่พัดหลังเริ่มไม่แน่ใจเพราะมีอาการเหนื่อยหอบขณะออกกำลังกาย เลยตรวจดูโอ้ว. สองขีด รีบไปฝากท้องรู้ผลก็ 16.w แถมรู้เพศพร้อมเลยค่ะ ปัจจุบัน​ 20ิw +4d ท้องยังไม่ออกเลย

ควรฝากก่อน12สัปดาห์ค่ะจะได้เจาะเลือดตรวจ ธาลัสซีเมีย ไวรัสตับอักเสบชนิดบี โรคซิฟิลิส และได้แคลเซียมกับยาบำรุงเลือดมาทานค่ะ

ช่วง3เดือนแรกลูกจะดูดใยอาหารที่อยู่ในตัวแม่ค่ะช่วงนี้ไม่ต้องบำรุงมากเพราะร่างกายของแม่มีอาหารพอไห้ลูกอยู่แล้วไห้คุณแม่หาแคลเซียมกับยาบำรุงครรภ์ธรรมดาในร้านขายยาก็ได้ค่ะ4-9เดือนค่อยบำรุงเต็มที่ปกติผู้หญิงได้1500แคลอรี่ช่วง4-9เดือนเพิ่มแค่300เป็น1800แคลอรี่เพราะถ้าแม่บำรุงเยอะกว่านี้น้ำหนักจะอยู่ที่แม่ค่ะควรกินอาหารไห้ครบ5หมู่☺️

VIP Member

ของเราเพิ่งไปหาหมอคะ ตอนนี้ 6 วีค อีก2สัปดาห์ หมอนัดตรวจอีกรอบว่าน้องอยู่ดีไหม ตัวเรามีเลือดออกไหมคะ หมอถึงจะให้ฝากจ้า

บ้านนี้ฝากตอน6wจ้าาา. ปจด.ขาดเกือบจะ2เดือน เลยไปตรวจที่อนามัยใกล้บ้านหมอที่อนามัยส่งตัวไปรพ.เลยจ้าา

ปจด ขาดนานขนาดนั้นคุนแม่ไม่ได้ตรวจเองหรอค่ะ

เราฝากตอน9วีค รู้ว่าท้องตอนประมาน6-7วีคแต่มีเลือดออกค่ะ+รอผลเลือดว่าท้องจริงมั๊ย

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-99713)

รู้ช่วง 3 week ก็ไปฝาก แต่หมอยังไม่รับฝาก 555 หมอบอกรอครบ 4 week ก่อน 😃

4 w จะฝากเลย หมอให้รอ 8W ให้เห็นตัวน้องก่อน แต่หมอให้ยาบำรุงเลย

รู้ว่าท้องก็ฝากเลยคะ ฝากตอน5วีค หมอจะให้ยาบำรุงมากิน

VIP Member

ฝากตอน5สัปดาห์จ้า ตรวจเจอวันนี้พรุ่งนี้ฝากเลย