7 ตอบกลับ

39+3 ตอนแรกจะคลอดเองค่ะ ทนปวดทรมานไป 8 ชม.มดลูกบีบทุก 3 นาที แต่ปากมดลูกเปิดแค่ 4 เซน ไม่ไหว ผ่าเลยค่ะ รู้สึกผ่าสบายไม่เจ็บเลยค่ะ มาเจ็บอีกทีตอนผ่าเสร็จจะลุกไปห้องน้ำ แต่ก็ไม่กี่วันก็หายค่ะ

ทัองแรก คุณหมอนัดผ่า 38 วีค แต่แม่เจ็บก่อนเลยต้องผ่าตอน 37+5 ค่ะ ผ่าคลอดไม่เจ็บเลยค่ะ จะมีแต่ตึงๆ แผลบ้าง / ท้องสองคุณหมอก็นัดผ่าตอน 38 วีค แต่แม่คิดว่าคลอดก่อน 38 วีคอีกแน่นอนค่ะ

ไม่เจ็บคะ ตื่นขึ้นมาเดินได้เลย #แต่ละคนไม่เหมือนกันด้วยนะคะ บางคนเจ็บน้อยบางคนเจ็บมาก บางคนก็ไม่เจ็บเลย# ผ่า38วีคคะ

VIP Member

หมอจะรอให้อายุครรภ์38+ บ้านนี้ได้ผ่าตอน37+1 มีเลือดออก ท้องแข็งถี่ทุก5-10นาทีเลย😂

บ้านนี้หมอนัดผ่า38วีคคะ

บ้านนี้นัดผ่า38+2วีคค่ะ

เจ็บตอนตื่นมาค่ะ 39+1