34 ตอบกลับ

Pigeon คอกว้างขวดสีชาค่า พอดีน้องสาวแนะนำมา จุกมันจะนิ่มกว่า ยี่ห้ออื่นนะคะ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น อย่าเพิ่งซื้อมาเยอะนะคะ เพราะ เด็กบางคนก็ไม่ยอมดูดบางยี่ห้อ (ลูกเพื่อนเป็นแบบนั่น) เพื่อนเลยแนะนำว่า อย่าเพิ่งซื้อมาเยอะเกิน อาจจะได้ซื้อใหม่อีก

ของเราซื้อมาเตรียมไว้ 2 ยี่ห้อค่ะ พีเจ้นกับเอเว้น ว่าจะซื้อขวด 8 ออนไว้ อต่มาคิดแล้วลองให้ลูกดูดใช้ดูก่อนตัวไหนดีค่อยไปซื้ออันนั้น เพราะส่วนตัวชอบ 2 ยี่ห้อนี้

พีเจ้น​ ทั้งขวดและจุก​ ทน​ ใช้​ได้นาน​ แพงหน่อยแต่คุณภาพ​ดีค่ะ​ คือไม่ได้ขายน่ะคะ จากประสบการณ์​ใช้​จริง

Pigeon ppsu ค่ะ จุกทนมากค่ะ จุกที่ใช้ตอนคลอดเลยตอนนี้น้อง7เดือน มีฟัน4ซี่แล้วกัดยังไม่ขาด เหนียวมาก

Medela ค่ะ ตัวจุกเลียนแบบการไหลของนมแม่ ถ้าให้เต้าด้วยขวดด้วยยี่ห้อนี้ดีมากค่ะ

VIP Member

เรายังไม่คลอดแต่ก็เตรียมยี่ห้อเดียวกับที่โพสไว้ให้ลูกค่ะ

บ้านนี้ดูตัวนี้ไว้ค่า เผื่อเป็นอีกหนึ่งทางเลือกค่ะ

บ้านนี้ใช้ของ Avent ตั้ฃงแต่แรกเกิดจนถึงปัจจุบันนี้ค่ะ

VIP Member

ใช้ตามภาพที่แม่โพสต์เลยค่ะ ฟิลลิปแพงหน่อยแต่วัสดุดี

อันนี้แม่ชอบส่วนตัวเพราะน่ารักค่ะแต่ราคาแอบแรงอยู่

ซื้อก่อนยังไม่รู้เพศลูกเลยค่ะ แต่น่ารักแม่ชอบ55