26 ตอบกลับ

บ้านนี้แมว3ตัวค่ะ อ่านในกระทู้บอกว่าเชื้อส่วนมากจะอยู่ในอึแมว เราจะให้แฟนเก็บให้ค่ะ ตั้งแต่ท้อง ไม่แตะเลยค่ะ

VIP Member

ที่บ้านเลี้ยงมากกว่าสิบตัวค่ะ เล่นกับแมวเหมื่อนเดิม แค่เวลาเก็บอึ หรือเปลี่ยนทราย สามีเป็นคนทำค่ะ

เราเลี้ยงคะ สองตัว ปกติคะแต่จะไม่เอามานอนด้วยเหมือนแต่ก่อนะ ปัจจุบัน เราท้อง5เดือรแล้วคะ

ถ้าไม่อยากให้มีกลิ่นแรง ให้ใช้ดินปลูกต้นไม้เพร่ะที่บ้านใช้อยู่และก็ใช้มานานแล้ว

เราก้อเลี้ยงเหมือนกัน เวลาเก็บอึแมวก้อใช้maskเอาค่ะแล่วก้อล้างมือทุกครั้ง

ที่บ้านมีสองตัวค่ะ ห้ามเก็บอึค่ะ ให้แฟนทำแทนก่อนนะคะ บ้านนี้ท้องอยู่9wค่ะ

อุจาระแมวเป็นพาหะค่ะ อันตรายต่อคนท้องค่ะแนะนำให้คนอื่นเก็บแทนนะคะ

เราเลี้ยงค่ะ ให้อาหาร เล่นด้วยตลอด แค่ไม่เก็บอี ไม่เปลี่ยนทรายค่ะ

เก็บอึแมวไม่ได้นะคะแม่ อึแมวเป็นพาหะนำโรคนะคะ ให้สามีเก็บให้ค่ะ

VIP Member

ห้ามสัมผัสอึแมวคะ ช่วงนี้ให้สามีจัดการตักอึไปก่อน