86 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันคะขึ้นแบบนี้เลยหมอบอกเป็นกับฮอโมนค่ะคลอดแล้วก่หายพยายามอย่าแกะแขะเกานะค่ะเดียวเป็นรอยด่างดำหลังคลอดก่จะหายคะ

เป็นกันหลายคนจ้าแม่ ไม่ต้องกังวลค่ะ มาจากฮอร์โมน ร่างกายแต่ละคนตอบสนองต่อฮอร์โมนต่างกัน เดี๋ยวพอคลอดแล้วจะดีขึ้นจ้า

ตกใจ ขึ้นหนักมากกค้ะแม่

เป็นเหมือนกันค่ะแบบนี้เลย หน้า. หน้าอก. หลัง หน้าท้อง ขึ้นแทบทุกที่ตอนนี้ 7 เดือน เริ่มหายแล้ว เหลือรอยดำเพราะชอบบีบ

บ้านนี้ ได้ ผช. หน้ายังขนาดนี้ ตรงอื่นไม่ต้องพูดถึงเลย😂 ไม่มีที่ว่างเลย ขึ้นยันพุง😅 ภาวนาอย่างเดียวหลังคลอดคงหาย

ตอนแรกบ้านนี้ก็เป็นค่ะเยอะมาก อาบน้ำเช้าเย็นทาแป้ง พยายามไม่ให้ตัวเองมีเงื่อมาก ตอนนี้38wแล้วสิวลดลงเยอะเลยค่ะ

เป็นค่ะแบบนี้เลย​ ลองเอาแป้งเย็นทาหลังอาบนำ้เสร็จ​ ก็เริ่มหายเลยค่ะ​ แต่ก็ยังมีนิดๆๆหน่อยๆ​ ตอนนี้38+4แล้วค่ะ​

เปนคะเยอะเหมือนกัน แต่ก่อนผิวสวยมากแต่ตอนนี้หมดสภาพ #ตอนนี้คลอดน้องได้1เดือน6วันแล้วคะแต่ยังไม่หายเลยเซ็งมาก

VIP Member

หายค่ะแม่ พยายามอย่าไปเกา บ้านนี้ช่วงท้องแรกๆ ขึ้นเต็มหลังเลยค่ะ ไม่ได้ซื้อยามาทา ปล่อยให้หายเอง อาบน้ำบ่อยๆ

เป็นเหมือนกันค่ะขึ้นเต็มหลังเลย แล้วทิ้งรอยดำไว้ ตอนนี้เพิ่ง 17 วีค ได้แต่ทาครีมบรรเทา ไม่รู้หลังคลอดจะหายไหม

เราเป็นที่หัวไหล่2ข้างค่ะ ขึ้นมาตอนไตรมาสแรก ตอนนี้15วีค ยุบหมดละเหลือแต่รอยดำๆจุดๆ ได้แต่ทายาแก้รอยแผลเป็น