7 ตอบกลับ

เราเคยถามหมอค่ะว่าเรายึดจากอะไรหมอบอกถ้าจำวันที่ปจด มาวันแรกในเดือนสุดท้ายได้แม่นจะยึดจากตรงนั้นค่ะ ของเรา12วีคแต่อัลตร้าซาว12+5หมอบอกให้ยึดจากวันที่ปจด.ขาดค่ะ

ใช่ค่ะเหมือนกันเราบวกไปอีก5วันเลยอัลต้าซาว

ตอนแรกนับได้ 7 วีคไปซาวด์หมอบอก 5 วีค หมอนัดอีกสองวีค คือ 7 วีคพอซาวด์ได้ 8 วีค นัดอีกรอบ นับได้ 10 วีคหมอซาวด์ได้ 11 วีคไม่ตรงกันสักรอบเลยค่ะ

รอดูครั้งนี้ว่าจะตรงมั้ย เราไปแค่ที่เดียวค่ะ

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะ ในสมุดเขียน2มิ.ย แต่ในใบซาวน์เขียน4มิ.ย แต่วันคลอดจริงๆไม่รู้รอลุ้นค่ะแม่ อย่าเครียดเยอะนะคะ

รอลุ้นเหมือนกันค่ะแม่

ของเราท้องแรก 8+3วีค แต่อัลตราซาวด์ได้ 6+3 วีคค่ะ แต่ท้องสอง 6+3 วีค แต่ไปอัลตราซาวด์ได้ 6+6 วีค ค่ะ

อันนี้ห่างกันเลยค่ะ จริงๆตามนับ12+3วีค แต่อัลตร้าซาวด์ 13+1 วีค ค่ะ

บ้านนี้ก้เป็นค่ะ นับได้10วีค ใบซาวได้9+4วันค่ะเลือดกำหนดคลอดจาก14พ.ยเป็น17พ.ยค่ะ

ไปซาวด์แต่ล่ะที่ไม่ตรงกันเลยค่ะ จาก2ตุลา ย้ายมา 6พฤจิกา เลยค่ะ ตอนไหนตอนนั่นเลยค่ะ🤣 รอลุ้น

ของเราก็ไม่ตรงค่ะห่างกัน3วัน

ของเราห่าง1วิค4วัน