50 ตอบกลับ

VIP Member

คุมน้ำหนักให้ไตรมาส3 ไม่ขึ้นเกิน 5 กก.ค่ะ เดี่ยวพอคลอดน้องจะลดยาก

ขอบคุณจ้า 😄 อิแม่จะพยายามนะค่ะมันยากมากๆเรยค่ะ 😅

VIP Member

กินได้ก้อดีค่ะ เรา30วีค กินอะไรไม่ค่อยได้เท่าไหร่ ต้องฝืนๆเอา

VIP Member

นี่ก็เหมือนกันคะ อายุครรภ์แค่ 25w เองค่ะขึ้นมา เป็นสิบกิโลแล้ว

VIP Member

ขึ้นมากี่โลคะแม่? บ้านนี้จวน34w ขึ้นมา11โล หมอให้คุมนน.อยู่ค่ะ

บ้านนี้31w+2กินจุกจิกกินเยอะค่ะ แต่น้ำหนัก ขึ้นแค่8โลเองค่ะ

34+5 ขึ้นมา 11 โลค่ะ พยามกินโปรตีนให้มากสุด กลัวลูกตัวเล็กค่ะ

บ้านนี้หิวบ่อยมากคะ ถ้าได้กินก้อกินจนหมดเหมือนกันคะ

VIP Member

บ้านนี้กินได้นิดน่อยเอง กินอะไรเข้าไปก็พะอืดพะอม 34w

เป็นที่ยาบำรุงหรือป่าวค่ะ ที่มันกินแล้วพะอืดพะอม ?

VIP Member

กินน้ำเยอะๆค่ะ ให้รู้สึกท้องเต็มและแน่นก่อนค่ะ

ขอบคุณจ้า