13 ตอบกลับ

หาหมอคลินิกเลยค้ะหมอจ่ะให้น้ำเกลืออาการจ่ะดีขึ้นสัก พัก แม่บ้านนี้แม่ท้องกินใรไม่ได้เลย น้ำหนักจาก68เหลือ52ภายในม่ถึงเดือนค้ะเหม็นหมดทุกอย่างกินไรไม่ได้เลยน้ำเปล่ายังกินไม่ได้ผลไม้ของหวานของเผ็ดของเค็มคือไม่ได้สักอย่างร่างกายอ่อนล้ามาก พอด้น้ำเกลือที่คลินิกช่วยเอาใว้2ครั้งตอนนี้เข้า5เดือนแล้วพึงหายเลยค่ะ

จากประสบการณ์บ้านนี้ไม่อาเจียนค่ะ แต่ คลื่นไส้ตลอดเวลา แค่เห็นรูปภาพอาหารก็ไม่ได้ เป็นยังงี้แทบ 24 ชั่วโมงเลยค่ะ ทรมานจนบางวันก็ร้องไห้ หมอที่ศิริราชให้ยาแก้เมารถมาค่ะ ก็พอทุเลาลงบ้าง แต่ไม่ถึงกับหายสนิท ลองปรึกษาคุณหมอดูนะคะ ถ้าเป็นหนัก หมอจะให้แอดมิดนอนให้น้ำเกลือค่ะ สู้ๆนะคะ

ถ้าไม่ไหวจริงๆ ลองขอยาคุณหมอที่ฝากครรภ์ด้วยเลยค่ะ ช่วยได้ระดับนึง แม่บ้านนี้แพ้ยันสี่เดือนครึ่งเลยค่ะ อาเจียนทุกวันทานได้น้อยเหม็นทุกอย่าง จนต้องขอยาหมอทานค่ะ ค่อยดีขึ้นหน่อย

ตอนนี้ท้องได้9สัปดาห์กินข้าวไม่ได้เลยค่ะกินได้แต่มาม่า กับผลไม้ แป้งนี่ทาไม่ได้เลยค่ะ เหม้นมาก บ้านนี้ไม่อ้วกนะค่ะ แต่คลื่นไส้ตลอดเวลา ้เหนื่อยง่ายมากๆค่ะ เหนื่ิยนานด้วย

บ้านนี้แม่แพ้ยันคลอดเลยค่ะ กินอะไรก็ไม่ได้อ้วกหมด ตัวซีดเหลือง วูบตั้งหลายครั้ง ต้องไปนอนหยอดน้ำเกลือที่โรงพยาบาลเลยจ้า

VIP Member

ตอนท้องแรกๆถึงกับป่วยกินอะไรไม่ได้เลย หน้ามืดจะเป็นลมตลอดคะ พอท้องสัก3เดือนเดี๋ยวก็ดีขึ้นนะคะแม่

นี่แพ้จนถึง 5 เดือนเลยจร้า สู้ๆนะคุณแม่ เพื่อลูก✌🏻

กินอะไรได้กินไปเลยค่ะช่วงนี้ ถ้าไม่ไหวหาหมอค่ะ

บ้านนี้กินอาหารไม่ได้ค่ะ แต่หายตอนจะเข้า3เดือน

เราแพ้ถึง4เดือนเลยค้ะแม่กินไรก็อ้วก ทรมารที่สุด

ขอบคุณค่าา🥰