สอบถามแม่ๆทุกบ้านค่ะ

แม่ๆบ้านไหนคลอดน้องแล้ว ทำหมันเลยบ้างมั้ยค่ะ 🥹 อยากรู้ว่ามันเป็นยังไง เจ็บมั้ย หรือว่า ปกติ ตอนนี้ท้องคนที่2 จะเข้า8เดือนแล้วค่ะ ที่บ้านบอกคลอดแล้วให้ทำหมันเลย แต่แอบกลัวอยู่ค่ะ เพราะยังไม่เคยมีประสบการณ์ทำหมัน ตอนท้องแรกฉีดยาคุมแบบ3เดือนเอาค่ะ ฉีด 3 ครั้งแล้วก็ไม่ได้ฉีดอีกเลย ปัจจุบันคนแรก 3ขวบจะครึ่งแล้วค่ะ หรือถ้าแม่ๆบ้านไหนมีข้อแนะนำ แนะนำได้เลยค่ะ 🙏🏻🥰 #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ #ท้อง2 #ทีมมีนาคม2567

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ