15 ตอบกลับ

VIP Member

1เดือน5วัน น้องไม่ชอบให้ห่อตัว ตั้งแต่อยู่รพ.แล้ว พยาบาลยังบอกเลย น้องไม่ชอบให้อะไรมาพันแขนพันขาน้อง พยาบาลห่อตัว ไม่ถึง5นาที น้องดิ้นจนหลุด บางทีร้องไห้ พอแกะผ้าห่อตัว หลับปุ๋ยย นี่คือท่าของนาง

VIP Member

บ้านนี้จะสองเดือนแล้วห่ออยู่เลยค่ะ น้องไม่ผวาไม่สดุ้งนอนดีนอนนานมาก ถ้าไม่ห่อน้องเหมือนจะนอนไม่ค่อยเป็นค่ะผวาตลอดเวลาจะงอแงให้ห่อพอห่อก็หายงอแงค่ะแต่กลางวันแม่ไม่ห่อค่ะน้องนอนเปล

VIP Member

บ้านนี้ห่อตัวเฉพาะตอนอาบน้ำสระผมค่ะ ตอนกลางคืนน้องชอบนอนคว่ำค่ะหลับยาว 3-4 ชม. แม่ต้องปลุกมาดูดนมแล้วหลับต่อ

VIP Member

บ้านนี้ก็ห่อตัวค่ะตอนกลางคืน..กลางวันมีปล่อยบ้างเวลาอากาศร้อนๆ..แต่กลางคืนจะห่อตัวตลอด..กันท้องอืดด้วยค่ะ

ยอมให้ห่อแค่เดือนแรกค่ะ หลังจากนั้นดิ้นสู้ค่ะ เอาแขนไว้ข้างตัวเพื่อจะห่อก็ไม่ยอมสะบัดแขนหนีอีกด้วย🤣🤣

ห่อแค่เดือนแรกค่ะ ตอนนี้น้อง 3เดือนแล้วให้น้องนอนคว่ำ นอนนอนนาน ไม่สดุ้งด้วยค่ะ

เหมือนกันค่ะ🙂

ไม่ได้ห่อทั้งกลางวันกลางคืนเลยค่ะ ห่อแค่ช่วงเดือนแรก ตอนนี้3เดือน21วันจ้า

ห่อตอนนอนกลางคืนค่ะ หลับสนิทขึ้น แต่ตื่นดึกทีไร เอาแขนโผล่มาได้ทู๊กที

3m10d ค่ะแม่

บ้านนี้ไม่ยอมให้ห่อค่ะ​ แถมตื่นมาถีบผ้าออกหมด​ น้อง2เดือน25วันค่ะ

เป็เหมือนกันเลยคะ บ้านนี้ถีบตั้งแต่17วัน

Super Mum

บ้านนี้ไม่ยอมให้ห่อเลย ดิ้นถีบผ้าใหญ่เลย