สามีเป็นคนเจ้าชู้

แม่ๆบ้านไหน สามีเจ้าชู้บ้างค่ะ มีใครทนพฤติกรรมซ้ำซากของเขาไม่ได้แล้วแยกทางกันไหมค่ะ ตอนนี้คิดหนักมากค่ะ ท้องได้3เดือน ก่อนท้องสามี มีเรื่องนอกใจมาตลอด เราก็ให้อภัยคิดว่าเขาจะเปลี่ยนได้ พอเรามาท้อง เราก็มาจับได้อีกว่าเขาแอบคุยกับคนอื่น เหนื่อยใจมากเลยค่ะ ในใจอยากจะไปมาก ใจไม่อยากจะอยู่อีกแล้ว แต่ทางพ่อแม่ทางผู้ใหญ่ก็บอกให้อดทน รู้จักรักก็ต้องรู้จักให้อภัย ถ้ามันยังไม่ถึงขั้นไปอะไรมากมายหรือหลับนอน ก็ให้อภัย ให้อภัยได้นะ แต่ไม่ลืม รู้สึกไม่เหมือนเดิมกับเขาไปเลยค่ะ สงสารลูกในท้องมากค่ะ มีแม่ๆบ้านไหนอดทนเพื่อลูกบ้าง และแม่บ้านไหนสุดจะทนกับสามีแบบนี้แล้วบ้างค่ะ เหนื่อยจัง ชีวิตหวังจะมีครอบครัวที่อบอุ่นให้ลูก ผชแบบนี้ทำไมเห็นแก่ตัวกันจัง ไม่สงสารลูกสงสารเมีย เอือม เบื่อ กับนิสัยที่แก้ไม่ได้สักทีของผชแบบนี้มากค่ะ เครียด ไม่รู้จะไปต่อทางไหนดี

79 ตอบกลับ

สันดานผู้ชายบางคนค่ะ สามีเราก้เจ้าชู้ ขนาดมีลูกด้วยกันจะสองคนละค่ะเราก้ไม่รู้จะทนได้อีกนานไหม พยายาม ไม่ยุ่งไม่รับรู้ เพราะบางครั้งเราก้อดทนเพื่อคำว่าครอบครัว แตาถ้าทนไม่ไหวก้คงมีวันนึงที่ต้องจากค่ะ สู้ๆนะคะ

ไม่ทนค่ะยิ่งทนไปก็ยิ่งได้ใจเราเอาตัวเราและลูกออกมาให้พ้นบ่วงกรรมนั้นดีกว่าค่ะถึงมันจะเจ็บและทรมานแต่ซักวันเราก็จะยิ้มได้นะคะแต่ในทางกลับกันถ้าความอดทนของเราเขาไม่เห็นค่าเราก็ยิ่งกว่าตกนรกทั้งเป็นค่ะ

ถ้าเป็นเรา เราคงจะไม่ทนค่ะ การที่เราให้อภัยเค้าครั้งแล้วครั้งเล่าแล้วเค้ายังทำแสดงว่าเค้าไม่ได้เห็นค่าของมันเลย ให้อภัยซ้ำไปซ้ำมาคนที่ช้ำใจที่สุด สุดท้ายก็ไม่พ้นเรา ถ้าเค้าจะคิดได้เค้าคงจะหยุดตั้งนานแล้ว

ถ้าเป็นความคิดของบ้านนี้นะคะ นอกใจไม่เกินสามครั้งค่ะเลิกค่ะ เพราะเรามีทางเลือกที่จะเดินได้ค่ะ อย่าจมปลักกับสิ่งเดิมๆนะคะ แต่ว่า ให้คุณแม่ คลอดก่อนนะคะ ถ้าไม่ดีขึ้น เริ่มเก็บตังค่อยไปจากเขาค่ะ สู้ๆนะคะ

เป้นเหมือนเราตอนนี้เลยคะเราท้อง7เดือนแล้ว พึ่งจับได้เค้าคุยกันมาเกือบเดือนได้แถมเป้นคนใกล้ตัวด้วย...เสียใจหนักมากคะกินม่ได้นอนไม่หลับ..ตอนนี้ก้ออยุ่กะเค้าคะแต่ความรุ้สึกเรามันไม่เหมือนเดิม....สู้ๆๆนะคะ

ขอบคุณแม่ๆทุกคนเลยนะคะ ขอบคุณทุกความคิดเห็นค่ะ จะไตร่ตรองให้ดีก่อน ตัดสินใจค่ะ ขอบคุณที่เป็นกำลังใจให้ค่ะ นึกถึงแค่ลูกอย่างเดียวค่ะตอนนี้ ตรงไหนที่อยู่แล้วไม่มีความสุข ก็จะไม่อยู่อีกต่อไปค่ะ 🙏🙏❤

เราเปลี่ยนใครไม่ได้ ต้องทำใจนะคะคุณแม่ ถึงต่อให้เปลี่ยนก็เปลี่ยนได้แค่แปบเดียวก็กลับมาทำอีก คุณแม่นึกถึงหน้าลูกมากๆ ตอนนี้เรายังต้องพึ่งเขา รอให้ลูกคลอดก่อน คุณแม่ค่อยตัดสินใจที่จะไปนะ

คิดแบบนี้เหมือนกันค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

เหมือนกันกับบ้านนี้ค่ะแม่ อภัยจนเปนเรื่องธรรมดาไปแล้ว ทำแล้วทำอีก เราขอเลิกแล้วแต่เขาก้อไม่ยอม ตอนนี้อยู่ก้อเพราะลูก แต่ถ้าวันไหนไม่ไหวจิงๆ ก้อคงต้องจากกันค่ะ ผช. เจ้าชู้ไม่มีวันเปลี่ยน

เหนื่อยใจค่ะแม่ สงสารลูก ลูกก็ยังไม่ออกเลย

บ้านนี้ก่อนท้องสามีก็แอบคุยกับผญ.คนอื่น เราจับได้ 2 ครั้งเราเลิกเลยค่ะ จนกลับมาคบกันใหม่ก็แต่งงานกัน แล้วก็ท้องค่ะ เราบอกสามีเลยว่าถ้าจับได้อีกครั้ง แม้แต่หน้าลูกก็จะไม่ได้เห็น

VIP Member

ทำใจยอมรับค่ะแม่​ สันดานแก้ยาก​ เลือกที่จะตัดชีวิตเขาออกไปเถอะค่ะ​ อย่าเสียใจซ้ำซาก​ สงสารลูก​ เขาอยากเกิดมา​มีความสุข​ อย่าให้เขาต้องมาเจอพ่อที่เเย่ๆแบบนี้เลยค่ะ​ สู้ๆน่ะค่ะ​

จริงค่ะ ยิ่งตัดได้เร็ว ยิ่งดีกับเราด้วย