ครรภ์เป็นพิษขั้นรุนแรง

แม่ๆบ้านไหน มีอาการเหมือนบ้านนี้บ้างค่ะไปหาหมอทุกทีที่นัดไม่เคยเป็นความดันสูงเฉียบพลันเลย แต่มาคราวนี้เป็นหนักจนหทอลงความเห็นว่าครรภ์เป็นพิษขั้นรุนแรง อีกอย่างแม่มีโปรตีนรั่วน้องโตในท้องไม่ได้ ภาวะน้องตัวเล็กตอนนี้อายุครรภ์29วีคกว่า น้ำหนักน้องแค่7ขีดกว่าเองค่ะ หลังจากถอดน้ำเหลือและยากันชักปล้ว แม่ไม่มีอาการข้างเคียงเลย อยากกลับบ้านมากเลยค่ะ หมอให้นอนรออย่างเดียวตอนนี้ เจาะเลือดทุกวันจนไม่มีที่ให้เจาะแล้วค่ะ อยากร้องไห้มาก

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

สู้ๆคะแม่