50 ตอบกลับ

กำหนด27กย แอบแตกเมื่อวันที่25สค ก่อนแตกน้ำคร่ำไหลไม่หยุด เลยตัดสินใจไปรพ สรุปปากมดลูกเปิด1:30 หมอเลยไห้ยาเร่งคลอด ไห้ยาเร่งคลอดไม่มีอาการเจ็บท้องปากหมดลูกเปิดอยู่ที่เดิมแต่น้ำไหลไม่หยุดหมอเลยสั่งผ่าคลอดคะแต่น้องเป็นเท้าปุก หมอบอกรักษาหายวันที่6นี้หมดนัดดูกระดุกน้องคะ💝

คลอดน้องตอน35+2คะ

กำหนดคลอด 10 กันยา แต่แอบแตก 22 สิงหา 37+2 ค่า วันที่ 20 หมอนัดตรวจปกติไปตรวจเจอปากมดลูกเปิด 1 cm. หมอกระตุ้นคลอด วันที่ 21 มีมูกเลือดไปรพ.แอดมิดนอนรอปากมดลูกเปิดเพิ่ม วันที่ 22 ตอนตี 2 น้ำคร่ำแตกปุป ลมเบ่งมาเลย เบ่ง 3 ที น้องออกมาเลยค่าาา 🥰

แม่อาจจะเดินทำงานเยอะด้วยค่าา ลางาน 21 แล้วก็แอดมิด 21 เลยย 🤣😅

บ้านนี้14กันยาค่ะ อยากแตกแล้ว ตอนไปหาหมอ37+3น้องหนัก3200กรัม ตอนนี้37+5แล้วอยากจะแตกแล้วค่ะแม่ลูกคนที่สองแล้วเห็นเขาว่าจะคลอดเร็วกว่สท้องแรกจิงไม่คะแม่ตอนนี่คือท้องแข็งก็เริ่มมาแล้วเจ็บเตือนก็เริ่มแล้วค่ะ

ตอนนี้ตื่นเช้ามาเป็บแบบนี้มีแล้วแต่ไม่มีอาการอะไรเลย

กำนด5กันยาค่ะตอนนี้39wแล้วแต่ยังเงียบอยู่เลยโดนกะตุ้นก็ไม่เป็นผลให้อี่พ่อตามก็แล้วนั่งท่าผีเสื้อก็แล้วน้องยังคงเงียบ อี่แม่อยากแตกไม่ไหว

ทางนี้ย้านทีมแล้วน๊าา คลอดจริง30สิงหา

บ้านนี้ 16 กันยา อยากแตกมากค่ะ ทำทุกทางแล้ว คือน้องตัวอ้วน แม่เลยใช้ชีวิตลำบากน้ำหนักน้องเยอะ หมอบอกออกได้เลยแหละ แต่เขายังไม่ออก 🥹😅

บ้านนี้กำหนด 1/9 แตกก่อนค่ะตั้งแต่ 3/8 น้ำเดิน ตั้งใจคลอดเอง สุดท้ายหมอสั่งผ่า กราฟหัวใจน้องเริ่มเต้นไม่ดี รอไม่ได้ค่ะ คลอด36วีค พอดี

VIP Member

บ้านนี้กำหนด21กันยา แต่ย้ายทีมมาแตก28สิงหาพ่อเขาตามคืนวันที่27แตกช่วงเช้าที่28 เร็วมากแต่น้องแข็งแรงดี น้ำหนัก2,600กรัม 36+4วีค

อิจฉาจังยินดีด้วยค่ะ

บ้านนี้กำหนดคลอด3ก.ย นี้ค่ะ มีอาการท้องปั้นแข็งบ่อยมาก แต่ยังไม่มีอาการเจ็บท้องร่วมด้วยเรยค่ะ มีแอบกังวลนิดหน่อยค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะแม่

บ้านนี้กำหนดคลอด9กันยา แต่หมอนัดให้ไปเร่งคลอดวันที่4กันยานี้ค่ะ เพราะว่าแม่เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์😭

ภาวนาให้น้องออกมาก่อนแม่จะโดนเร่งคลอดค่ะ🥲

กำหนด 3 กันยา ตอนนี้ 39+2โดนกระตุ้นปากมดลูกไปเมื่อวาน วันนี้มีมูกเลือดออกมาแต่ยังไม่ปวดท้อง แม่ไม่ไหวแล้วคร้าา

ใกล้แล้วๆ